आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराMeta Platforms Inc. (पूर्वीचे Facebook) आजपासून कर्मचारी कपात करत आहे. मुख्य कार्यकारी अधिकारी मार्क झुकरबर्ग यांनी मंगळवारी झालेल्या बैठकीत शेकडो अधिकाऱ्यांना माहिती दिली. काढल्या जाणार्या कर्मचार्यांची संख्या एकूण संख्येच्या 10% असू शकते. वॉल स्ट्रीट जर्नलच्या अहवालानुसार, 2004 मध्ये कंपनीच्या स्थापनेपासूनची ही सर्वात मोठी कर्मचारी कपात असणार आहे.
झुकेरबर्ग यांनी घेतली चुकीच्या पावलांची जबाबदारी
वॉल स्ट्रीट जर्नलने आपल्या अहवालात लिहिले की, झुकेरबर्ग मंगळवारच्या बैठकीत निराश दिसून आले. ते म्हणाले की, कंपनीच्या चुकीच्या कामासाठी मी जबाबदार आहे. कंपनीच्या विकासाबद्दल ते खूप आशावादी असल्यामुळे जास्त स्टाफिंग आहे. त्यांनी सांगितले की बहुतेक कर्मचाऱ्यांना भरती आणि व्यावसायिक संघातून काढून टाकले जात आहे.
कर्मचाऱ्यांना 4 महिन्यांचा पगार मिळणार कंपनींने कर्मचारी कपातीचा निर्णय घेताच बुधवारी IST संध्याकाळी 04.30 च्या सुमारास अपेक्षित आहे. मेटाच्या मानव संसाधन प्रमुख लोरी गोलर यांनी युनिट प्रमुखांना सांगितले की, काढून टाकलेल्या कर्मचाऱ्यांना चार महिन्यांचा पगार दिला जाईल. या बैठकीच्या काही दिवसांपूर्वी कंपनीच्या अधिकाऱ्यांनी कर्मचाऱ्यांना अनावश्यक प्रवास रद्द करण्यास सांगितले होते.
मेटामध्ये 87,314 कर्मचारी
सप्टेंबर 2022 अखेरपर्यंत, मेटामध्ये 87,314 कर्मचारी होते. मेटा सद्या WhatsApp, Instagram आणि Facebook यासह जगातील सर्वात मोठ्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मची मालकी आहे. तथापि, कंपनी मेटाव्हर्सवर आपला खर्च वाढवत आहे. Metaverse हे एक आभासी जग आहे. जिथे वापरकर्ते त्यांचे स्वतःचे अवतार तयार करू शकतात. कमी दत्तक दर आणि महाग R&D यामुळे कंपनीला तोटा सहन करावा लागत आहे. कर्मचारी कपातीमुळे आर्थिक संकट काही प्रमाणात कमी होईल, अशी अपेक्षा आहे.
मेटावर्समध्ये गुंतवणूक करण्याचे तोटे
गेल्या महिन्याच्या अखेरीस मेटाने डिसेंबर तिमाहीसाठी कमाईचे स्वरूप जाहीर केले. पुढील वर्षी मेटावर्स मधील गुंतवणुकीमुळे कंपनीचे मोठे नुकसान होईल, असे कंपनीने म्हटले होते. ही माहिती समोर आल्यापासून कंपनीच्या शेअर्सच्या किमतीत मोठी घसरण झाली आहे. मेटा स्टॉक या वर्षी 70% पेक्षा जास्त कमी झाला आहे. मेटा सीईओ मार्क झुकरबर्ग यांनी गुंतवणूकदारांना ब्रँडवर विश्वास ठेवण्यास सांगितले. कंपनीसोबत राहणाऱ्यांना त्याचा नक्कीच फायदा होईल, असा दावा त्यांनी केला.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.