आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा

कलेक्शन:केरला स्टोरी ठरला ऑलटाईम ब्लॉकबस्टर; ₹203.47 कोटींचे कलेक्शन; पठाणनंतर वर्षातला दुसरा चित्रपट

6 दिवसांपूर्वी
  • कॉपी लिंक

केरला स्टोरी 200 कोटी क्लबमध्ये सामील झाला आहे. सोमवारी या चित्रपटाने 4.50 कोटींची कमाई केली आहे. अशाप्रकारे चित्रपटाचे एकूण कलेक्शन 203.47 कोटी रुपये झाले आहे. या चित्रपटाने ऑलटाइम ब्लॉकबस्टरचा किताबही संपादन केला आहे.

शाहरुख खानच्या पठाण नंतर 2023 चा हा दुसरा चित्रपट आहे ज्याने 200 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे. विशेष म्हणजे चित्रपटाचे बजेट खूपच कमी आहे, त्यानुसार चित्रपटाचे आकडे धक्कादायक आहेत.

तिसऱ्या आठवड्यातही या चित्रपटाने चांगली कमाई केली

तिसरा आठवडा संपला आहे, तरीही त्याचे कलेक्शन थांबण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. या चित्रपटाने तिसऱ्या आठवड्यात 31 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे. चित्रपटाकडे लोकांचा कल अजूनही सकारात्मक आहे.

रिलीजच्या तिसर्‍या आठवड्यात एवढी रक्कम मिळवणे ही एक प्रशंसाच आहे. पश्चिम बंगाल आणि तामिळनाडूमध्येही चित्रपटावरील बंदी उठवण्यात आली आहे. अशा परिस्थितीत चित्रपटाच्या कमाईत आणखी वाढ होताना दिसत आहे.

ट्रेड अॅनालिस्ट तरण आदर्श यांनी ट्विटवर चित्रपटाचे नवीनतम कलेक्शन शेअर केले आहे.

ममता यांनी चित्रपट न पाहता बंदी घातली, त्यांनी आधी चित्रपट पाहावा

चित्रपटाचे निर्माते विपुल अमृतलाल शाह यांनी बंगालच्या मुख्यमंत्र्यांना चित्रपट पाहण्यासाठी आमंत्रित केले आहे. एएनआयशी बोलताना विपुल यांनी सांगितले की, ममता बॅनर्जी यांनी हा चित्रपट न पाहताच बंदी घातली. ते चित्रपट पाहिल्यानंतर त्यावर टीका करू शकतात. मला वाटते की काही लोकांकडून त्यांची दिशाभूल झाली आहे.

हा चित्रपट 5 मे रोजी प्रदर्शित झाला, बंगाल सरकारने 8 मे रोजी चित्रपटावर बंदी घातली.
हा चित्रपट 5 मे रोजी प्रदर्शित झाला, बंगाल सरकारने 8 मे रोजी चित्रपटावर बंदी घातली.

बिग बजेट चित्रपटांना मागे टाकत वर्षातील दुसरा सर्वाधिक कलेक्शन करणारा चित्रपट ठरला आहे
या वर्षी फक्त चार हिंदी चित्रपट आहेत, ज्यांनी 100 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे. शाहरुख खानच्या पठाणने 500 कोटींहून अधिक कमाई करून इतिहास रचला. रणबीर कपूरच्या तू झुठी मैं मकरने 147.28 कोटी रुपयांचे कलेक्शन केले आहे.

सलमान खानचा 'किसी का भाई किसी की जान' हा चित्रपट 109.29 कोटी रुपयांसह चौथ्या क्रमांकावर आहे. या सर्व चित्रपटांचे बजेट 100 कोटींहून अधिक आहे. तर द केरला स्टोरी फक्त 30 ते 35 कोटींच्या बजेटमध्ये बनला आहे.

अक्षय कुमारचा सेल्फी, अजय देवगणचा भोला, कार्तिक आर्यनचा शेहजादा या चित्रपटांना कमाईच्या बाबतीत खूप मागे टाकले आहे. मोठ्या स्टारकास्ट आणि बिग बजेट चित्रपटांना इतक्या सहजतेने मागे टाकणे हे केरळ स्टोरीचे यश दर्शवते.

हिंदी चित्रपटांसाठी आत्तापर्यंतचे वर्ष खूपच मध्यम राहिले आहे

2023 ची सुरुवात अर्जुन कपूर, तब्बू स्टारर 'कुत्ते' चित्रपटाने झाली. 80 कोटींच्या बजेटमध्ये बनलेला हा चित्रपट केवळ 4.6 कोटींची कमाई करू शकला आणि आपत्तीजनक ठरला.

कार्तिक आर्यनचा 'शहजादा' हा चित्रपटही 65 कोटींमध्ये बनला होता, मात्र केवळ 47 कोटींची कमाई करू शकला. 110 कोटींच्या बजेटमध्ये बनलेला अक्षय कुमार-इमरान हाश्मी स्टारर चित्रपट सेल्फी केवळ 23 कोटींवर कमी झाला. या सर्व चित्रपटांच्या आणि धक्कादायक कलेक्शनच्या मधोमध द केरळ स्टोरीचा उदय हा स्वतःच खूप छान आहे.