आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड करापाकिस्तानातील हैदराबादमध्ये मंगळवार-बुधवारी मध्यरात्री एका हिंदू डॉक्टरची हत्या करण्यात आली. 60 वर्षांचे डॉ. धरमदेव राठी हे त्वचारोग तज्ञ होते. त्याचा ड्रायव्हर हनिफ लेघारीनेच खून केला असून तो सध्या फरार आहे.
काही मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असा दावा करण्यात आला आहे की, त्यांच्या मृत्यूच्या काही वेळापूर्वी डॉ. धरम देव यांनी त्यांच्या मित्रांसोबत होळी साजरी केली होती. त्याचा ड्रायव्हर हनिफ याला राग आला आणि त्याने घरी येताच डॉक्टरचा गळा चिरून खून केला.
स्वयंपाकीने दिली पोलिसांनी माहिती
डॉ.राठी हे पाकिस्तानातील हैदराबादच्या सिटीझन कॉलनीत राहत होते. घटनेच्या वेळी स्वयंपाकी दिलीप ठाकूरही स्वयंपाकघरात उपस्थित होता. मात्र, हनिफने डॉक्टरला मारले तेव्हा तो त्या खोलीत नव्हता. नंतर त्याने ती खोली गाठून पोलिसांना बोलावले.
एसएसपी अमजद शेख यांनी माध्यमांशी बोलताना या घटनेला दुजोरा दिला आहे. आरोपी हनिफचा शोध सुरू असल्याचे त्यांनी सांगितले. स्वयंपाकीने पोलिसांना सांगितले की, जेव्हा डॉ. राठी होळी साजरी करून घरी परतले तेव्हा हनिफने त्याच्याशी बराच वेळ वाद घातला.
अटक करण्यासाठी विशेष पथक
'डॉन न्यूज'नुसार, राठीच्या हत्येमागचे खरे कारण अद्याप समजू शकलेले नाही. पोलिस चालक हनिफचा शोध घेत आहेत. त्याच्या अटकेनंतरच खरे कारण समोर येईल. या हत्येनंतर स्वयंपाकी दिलीपला धक्का बसला असून त्याला रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. हनिफला अटक करण्यासाठी विशेष टीम तयार करण्यात आली आहे. एका मीडिया रिपोर्टमध्ये सांगण्यात आले आहे की, डॉ. राठी त्यांच्या घरात एकटेच राहत होते. त्याच्याकडे दोन नोकर आणि एक ड्रायव्हर होता. ते दोन वर्षांपूर्वी आरोग्य विभागातील वरिष्ठ पदावरून निवृत्त झाले. त्यांची पत्नी आणि मुले अमेरिकेत राहतात. राठीही काही दिवसांनी तिथे शिफ्ट होणार होते. डॉ राठी पाकिस्तानच्या अनेक भागात वैद्यकीय शिबिरे लावून त्वचेच्या रुग्णांवर मोफत उपचार करत असत. सिंध सरकारने त्यांना पुरस्कारही दिला होता.
वसतिगृहात हिंदू महिला डॉक्टरची हत्या
तीन वर्षांपूर्वी कराचीमध्ये एका हिंदू वैद्यकीय विद्यार्थ्याची हत्या करण्यात आली होती. नम्रता चांदणी असे या विद्यार्थिनीचे नाव होते. नम्रता बीबी असिफा डेंटल कॉलेज, लारकाना येथे डॉक्टर आणि प्रोफेसर होत्या. नम्रताचा मृतदेह वसतिगृहाच्या खोलीत बेडवर आढळून आला. तिच्या गळ्यात दोरी बांधलेली होती. पोलिसांनी याला आत्महत्या म्हणण्याचा प्रयत्न केला. त्यानंतर वैद्यकीय अहवाल आल्यावर नम्रताची बलात्कारानंतर हत्या झाल्याचे स्पष्ट झाले. नम्रता यांचा भाऊ विशाल आणि वडीलही डॉक्टर आहेत. पाकिस्तानचा माजी वेगवान गोलंदाज शोएब अख्तरने सरकारकडे या प्रकरणाची योग्य चौकशी करण्याची मागणी केली होती. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे, त्यावेळी पाकिस्तानने या प्रकरणाच्या तपासासाठी जलदगती न्यायालय स्थापन केले होते आणि तेथील दोन्ही न्यायाधीशांनी त्यावर सुनावणी करण्यास नकार दिला होता. या प्रकरणी नम्रताच्या दोन साथीदारांना ताब्यात घेण्यात आले. नंतर त्यांची सुटका करण्यात आली.
शीख डॉक्टरची हत्या
गेल्या वर्षी जूनमध्ये पेशावर शहरात एका शीख डॉक्टरची त्याच्याच क्लिनिकमध्ये हत्या करण्यात आली होती. सतनाम सिंग नावाच्या या डॉक्टरवर चार गोळ्या झाडण्यात आल्या होत्या. त्यावेळी सिंग क्लिनिकमध्ये रुग्णांची तपासणी करत होते. हत्यानंतर आरोपी फरार झाले. हल्लेखोरांची संख्या एकापेक्षा जास्त होती. हे लोक सतनामच्या क्लिनिकमध्ये घुसले आणि त्यांच्यावर गोळीबार सुरू केला. सिंग यांना गंभीर अवस्थेत लेडी रीडिंग रुग्णालयात नेण्यात आले. काही वेळाने त्यांचा मृत्यू झाला.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.