आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड करारशिया-युक्रेन युद्धाचा आज 43 वा दिवस आहे. रशियन सैन्याने आता युक्रेनच्या पूर्व भागात हल्ला सुरू केला आहे. बुधवारी रशियन सैन्याने खार्किवमधील तेल डेपोवर हल्ला करून डेपो नष्ट केला. युक्रेनच्या उपपंतप्रधानांनी सांगितले की, सध्या नुकसानीचे मूल्यांकन केले जात आहे.
बुचा हल्ल्यानंतर आज संयुक्त राष्ट्र महासभेची बैठक बोलावण्यात आली आहे. या बैठकीत रशियाला मानवाधिकार परिषदेतून (UNHRC) बाहेर काढण्यासाठी मतदान केले जाऊ शकते. UNHRC मध्ये 47 सदस्य देश आहेत. अमेरिकेसह नाटो देशांनी त्याची तयारी सुरू केली आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांनी बूचा येथे जे काही घडले ते युद्ध अपराध असल्याचे म्हटले आहे.
युक्रेनच्या बुचा शहरात नरसंहार केल्याचा आरोपही रशियावर करण्यात आला आहे, तर मारियुपोलचे महापौर वदिम बॉयचेन्को यांनी म्हटले आहे की, शहरात आतापर्यंत 210 मुलांसह 5100 नागरिकांचा मृत्यू झाला आहे. तर रशियन क्षेपणास्त्र हल्ल्यात 50 जण जिवंत जळाले आहेत. हे सर्व जण नागरिकांच्या मदतीसाठी एकाच ठिकाणी जमले होते.
युक्रेनमध्ये रशियन हल्ल्यात मोठ्या प्रमाणात नागरिकांचा मृत्यू झाल्यानंतर अमेरिकेने रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्या दोन्ही मुलींवर अमेरिकेत घेण्यास बंदी घालण्याची घोषणा केली आहे. पुतीन यांच्या दोन्ही मुली रशियात सरकारसोबत काम करतात, त्यामुळे हा निर्णय घेण्यात आल्याचे अमेरिकेने म्हटले आहे.
रशिया-युक्रेन युद्धाशी संबंधित अपडेट्स...
नकाशाद्वारे रशिया आणि युक्रेनमधील संघर्षाची ताजी परिस्थिती समजून घेऊया...
रशियाला संयुक्त राष्ट्र मानवाधिकार परिषदेतून काढून टाकण्यासाठी आज मतदान
बुचा हल्ल्यानंतर गुरुवारी संयुक्त राष्ट्र महासभेची बैठक बोलावण्यात आली आहे. या बैठकीत रशियाला मानवाधिकार परिषदेतून (UNHRC) बाहेर काढण्यासाठी मतदान केले जाऊ शकते. UNHRC मध्ये 47 सदस्य देश आहेत. अमेरिकेसह नाटो देशांनी त्याची तयारी सुरू केली आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांनी बूचा येथे जे काही घडले ते युद्ध अपराध असल्याचे म्हटले आहे.
रशियन युद्ध गुन्ह्यांची चौकशी करण्यासाठी अमेरिकन संसदेत विधेयक मंजूर
युक्रेनमध्ये होत असलेल्या युद्ध गुन्ह्यांची चौकशी करण्याची मागणी अमेरिकन संसदेने केली आहे. त्यासाठीच्या विधेयकावर बुधवारी रात्री मतदान झाले. 418 खासदारांनी समर्थनार्थ मतदान केले, तर 6 रिपब्लिकन खासदारांनी प्रस्तावाच्या विरोधात मतदान केले.
युक्रेन युद्धात रशियाचे नुकसान ग्राफिक्सच्या माध्यमातून समजून घेऊया...
बुका हत्याकांडावरून रशियावर जगभरातून टीका
बुका येथील नागरिकांच्या हत्येवरून रशियावर जगभरातून टीका होत आहे. दहशत पसरवण्याचे हे नवे पाऊल असल्याचे फ्रान्सने म्हटले आहे. फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष मॅक्रो यांनी यासंबधी युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांच्याशी चर्चा केली आहे. मॅक्रो यांनी या घटनेतील दोषींना कठोरात कठोर शिक्षा देण्याची मागणी केली आहे. भारतानेही या हल्ल्याचा निषेध केला आहे. त्याचवेळी रशियाचा हा भितीदायक चेहरा जगाला दिसत असल्याचे ब्रिटनने म्हटले आहे.
रशियन हल्ल्यानंतर मारियुपोल भंगारात बदलले
रशियन हल्ल्यात युक्रेनियन शहराच्या 90% मूलभूत पायाभूत सुविधा नष्ट झाल्या आहेत, तर बुचा येथे रशियन सैन्याच्या हल्ल्यानंतर केवळ अवशेष आणि ढिगारे दिसत आहेत. जीव वाचवण्यासाठी लोक सुरक्षित स्थळी जात आहेत.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.