आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड करामजूर फेडरेशनसाठी रविवारी झालेल्या निवडणुकीत २३१पैकी २०८ मतदारांनी मतदानाचा हक्क बजावला. सर्वसाधारण गटासाठी १६ उमेदवार बिनविराेध झालेले असल्याने सर्वसाधारण (धरणगाव), इतर मागासवर्गीय व महिला राखीव या तीन मतदारसंघांसाठी मतदान झाले. धरणगावच्या माजी नगराध्यक्षा रत्नाबाई (पुष्पा) ज्ञानेश्वर महाजन व त्यांचे पती ज्ञानेश्वर भादू महाजन यांनी तिन्ही मतदारसंघात उमेदवारी अर्ज दाखल केल्याने ही निवडणूक प्रतिष्ठेची झाली हाेती. मात्र या दांपत्याला तिन्ही ठिकाणी केवळ एकमेव मत मिळाल्याने त्यांच्यावर ‘डिपाॅझिट’ जप्त हाेण्याची वेळ आली. या दाेघांनी मतदानाचा हक्कच बजावलेला नसल्याने त्यांना मिळालेले मतही प्रत्यक्षात त्यांचे नाही.
स्वातंत्र्य चौकातील कार्यालयात मतदान झाले. ज्ञानेश्वर महाजन यांनी जनरल (धरणगाव) व इतर मागासवर्गीय या दाेन मतदारसंघातून अर्ज दाखल केला हाेता. सर्वसाधारण (धरणगाव) मध्ये ते दिलीप उत्तमराव धनगर यांच्या विराेधात उभे हाेते. त्यांना एक मत तर दिलीप धनगर यांना २०७ मते पडून ते विजयी झाले. इतर मागासवर्गीय मतदार संघात ज्ञानेश्वर महाजन हे राेहिदास मधुकर पाटील यांच्या विराेधात उभे हाेते. येथेही महाजन यांना केवळ एक मत मिळाले. तर २०६ मतांसह राेहिदास पाटील हे विजयी झाले. महिला राखीव मतदारसंघात पुष्पा महाजन यांना एक मत मिळाले. १९९ मतांसह महिला काँग्रेस जिल्हाध्यक्षा सुलोचना वाघ दुसऱ्यास्थानी हाेत्या . तर राष्ट्रवादी महिला महानगराध्यक्ष मंगला पाटील यांना २०६ मते मिळाल्याने त्या विजयी झाल्या.
अनेक मतदार आले कारने
मजुरांच्या संस्थांचे सदस्य असलेले अनेक प्रतिष्ठित मतदार आपल्या लक्झरी कारमधून मतदानासाठी मतदान केंद्रावर दाखल झाले हाेते. तर ग्रामीण भागातून मतदारांसाठी वाहनाची व्यवस्था केल्याचे पाहायला मिळाले. निवडणूक निर्णय अधिकारी म्हणून मंगेशकुमार शहा यांनी तर सहायक निवडणूक अधिकारी म्हणून अजित पाटील यांच्या नेतृत्वाखाली विक्रांत म्हस्के, उपनिबंधक कार्यालयाच्या कर्मचाऱ्यांनी काम पाहिले. मतमाेजणी शांततेत पार पडली.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.