आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा
  • Marathi News
  • National
  • Bihar IAS Abuses Sub District Officers Video | Principal Secretary Of Prohibition Department | KK Pathak | Bihar

बिहारच्या IASची उपजिल्हाधिकाऱ्यांना शिवीगाळ:ट्रॅफिकवरून भडकले दारुबंदी विभागाचे प्रधान सचिव, म्हणाले- इथले लोक बेकार

2 महिन्यांपूर्वी
  • कॉपी लिंक

बिहार सरकारच्या दारूबंदी विभागाचे प्रधान सचिव के.के. पाठक यांचा व्हिडिओ व्हायरल होत आहे. या व्हिडिओमध्ये ते पाटणाच्या वाहतूकव्यवस्थेबाबत बोलताना येथील अधिकाऱ्यांना शिवीगाळ करताना दिसले. विभागातील अधिकाऱ्यांची बैठक घेत असताना त्यांनी उपजिल्हाधिकाऱ्यांना शिवीगाळ केली.

व्हिडिओमध्ये, केके पाठक आपला राग फक्त अधिकाऱ्यांवर काढत नाहीत. त्यांनी आपला राग बिहारच्या जनतेवरही काढला. पुढे बोलताना ते म्हणाले की, इथले लोक रेड लाईटमध्येही हॉर्न वाजवतात. यानंतर ते शिवीगाळ करायला लागतात. तुम्ही कधी चेन्नईमध्ये पाहिले का की, रेड लाईटमध्ये हॉर्न वाजवताना. इथल्या लोकांना काहीही समज नाही.

के.के.पाठक यांनी उपजिल्हाधिकाऱ्यांना शिवीगाळ करताना सांगितले की, येथील अधिकारीही तसेच आहेत. पाठक एका अधिकाऱ्याला म्हणाले की, मा लिहून द्या की, मी आई-बहिणी एक करतो. व्हिडिओच्या दुसऱ्या बाजूला एक अधिकारी माफी मागताना दिसत आहे, पण केके पाठक यांचा राग एवढा आहे की ते म्हणतात की बिहार प्रशासनच बेकार आहे.

दुसरीकडे मद्य विभागाचे मंत्री सुनील कुमार म्हणाले की, व्हिडिओबाबत अद्याप कोणतीही माहिती नाही, मी कार्यालयात जात आहे, संपूर्ण प्रकरणाची चौकशी केली जाईल. व्हिडीओबाबत जे काही बोलले जात आहे ते खरे असेल तर योग्य ती कारवाईही केली जाईल.

या व्हिडिओनंतर बासाचे सरचिटणीस सुनील तिवारी यांनी तीव्र प्रतिक्रिया दिली.
या व्हिडिओनंतर बासाचे सरचिटणीस सुनील तिवारी यांनी तीव्र प्रतिक्रिया दिली.

केके पाठक यांना बडतर्फ करण्याची मागणी
बिहार अॅडमिनिस्ट्रेटिव्ह सर्व्हिस असोसिएशनचे (बासा) सरचिटणीस सुनील तिवारी म्हणाले की, सरकारने केके पाठक यांना लवकरात लवकर हटवावे. तो मानसिकदृष्ट्या खचला आहे. सुनील तिवारी म्हणाले की, दारूबंदी विभागाचे सचिव असण्यासोबतच ते विपार्डचेही प्रभारी असून प्रशिक्षणादरम्यान तो बिहारच्या अधिकाऱ्यांना त्रास देतो, असा आरोप देखील तिवारी यांनी केला. दरम्यान, एका अधिकाऱ्याचाही मृत्यू झाला आहे. ते अत्यंत घाणेरडे बोलतात आणि मानसिक ताण देतात, असा मुद्दा आम्ही सातत्याने मांडत आलो आहोत. कारवाई झालीच नाही.

या व्हिडिओमुळे आमचे सर्व अधिकारी संतापले आहेत. यावर आम्ही लवकरात लवकर कारवाई करणार आहोत. सध्या मुख्यमंत्री नितीश कुमार आणि मुख्य सचिवांना विनंती आहे की, त्यांच्यावर कारवाई करावी, अन्यथा बिहार प्रशासकीय सेवा संघ (बासा) याला पुढील निर्णय घेण्यास भाग पाडेल, आम्हाला रस्त्यावर उतरावे लागेल.

बातम्या आणखी आहेत...