आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा
  • Marathi News
  • National
  • Controversial Statement Of BJP MP From Rewa Janardan Mishra, Drink Any Kind Of Alcohol If You Want, Latest News

BJP खासदार म्हणाले-दारू प्या, गुटखा खा:हवं तर कोणतीही नशा करा, पण पाण्याचा टॅक्स जरूर भरा

रेवा5 महिन्यांपूर्वी
  • कॉपी लिंक

पाण्याचे महत्त्व सांगताना मध्यप्रदेशातील भाजप खासदारांनी चक्क लोकांना नशेली पदार्थ सेवनालाही परवानगी दिली आहे. ते म्हणाले की, तुम्ही दारू प्या, गुटखा खा, वेळ पडली तर अफू घ्या, कोणतीही नशा करा, पण सर्व खर्च करताना पाण्याचा कर मात्र नक्की भरा. तुम्ही लोकांनी पाण्याचे महत्त्व समजू घेतले पाहीजे.

अर्थात पाण्याचे महत्त्व सांगताना खासदारांनी एक प्रकारे मतदारांना व्यसन करण्याचे आवाहन केल्याने ते पुन्हा एकदा चर्चेत आले आहेत. मध्य प्रदेशातील रेवा येथील भाजप खासदार जनार्दन मिश्रा यांनी असे वक्तव्य केले आहे. जलजीवन अभियानांतर्गत रविवारी आयोजित जलसंधारण व संवर्धन कार्यशाळेत खासदार ते बोलत होते. आरोग्य अभियांत्रिकीतर्फे कार्यशाळेचे आयोजन करण्यात आले होते.

याप्रसंगी पुढे बोलताना ते म्हणाले की, वीज बिल माफ होऊ शकते. रेशन मोफत घ्या. सरकारे निवडणुकीच्या वेळी मोठमोठी आश्वासने देतात, फुकट पाण्यासाठी कोणी बोलले तर विश्वास ठेवू नका, असे पुढे बोलताना त्यांनी सांगितले.

खासदार जनार्दन मिश्रा एवढ्यावरच थांबले नाहीत. ते पुढे म्हणाले – तुम्ही दारू प्या, गुटखा खात, आयोडेक्स खा वाटले तर थिनरचा वास घ्या, पण तुम्हाला पाण्यासाठी कर भरावा लागेल. सर्व खर्चात कपात करून म्हणा किंवा सर्व व्यसनांना दूर करून मात्र टॅक्स जरूर भरावा लागेल.

म्हणाले- पाण्याची उपयुक्तता समजून घ्यावी लागेल

खासदार मिश्रा म्हणाले- काही सरकार पाणी कर माफ करणार असल्याचे सांगतात, मात्र पाण्याची पातळी झपाट्याने खाली जात असल्याने आम्हाला पाणीपट्टी भरावी लागत आहे. अशा परिस्थितीत पाण्याची उपयुक्तता समजून घ्यावी लागेल. सर्व नद्या, नाले कोरडे पडले आहेत. पृथ्वीवर पाणी शिल्लक नाही. पाण्याची पातळी कमी होत आहे. आपण पाण्याची नासाडी करत आहोत.

9 महिन्यापूर्वी वाद; म्हणाले होते- घाण पसरवणाऱ्यांना फाशी द्यावी

खासदार जनार्दन मिश्रा 9 महिन्यांपूर्वी म्हणाले होते - सरकार आणि स्वच्छतेच्या कामात अडथळा आणणाऱ्यांना फाशी द्या. अशा लोकांना जगण्याचा अधिकार नाही. इंदूरमधील गोबर धन सीएनजी प्लांटच्या व्हर्च्युअल कार्यक्रमानंतर, रीवा महानगरपालिकेच्या पीएम आवासच्या लाभार्थ्यांना घरांच्या चाव्या वाटण्यात ते सहभागी झाले होते.लाभार्थ्यांना पंतप्रधानांच्या निवासस्थानाच्या चाव्या सुपूर्द करताना मिश्रा म्हणाले – केवळ महापालिका, सरकार, खासदार किंवा आमदार यांच्या जोरावर स्वच्छता करता येत नाही. काही दिवसांपूर्वी रेवा येथे डस्टबिन जाळण्यात आले होते. ही घटना दुर्दैवी आहे.

बातम्या आणखी आहेत...