आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराएअर इंडियाच्या विमानातून बिझनेस क्लासमध्ये प्रवास करणाऱ्या एका वृद्ध महिलेवर एका नशेत अंदाधुंद असलेल्या व्यक्तीने लघुशंका केल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. ही घटना गतवर्षी 26 नोव्हेंबरची आहे. या घटनेवर विमान कंपनीने कोणतीही कारवाई केलीली नव्हती. त्यानंतर त्या वृद्ध महिलेने टाटा समूहाच्या अध्यक्षांकडे तक्रार केली, त्यानंतर विमान कंपनीचे अधिकारी सक्रीय झाले. त्यांनी दिल्ली पोलिसांत एफआयआर दाखल केला आणि तपास पूर्ण होईपर्यंत आरोपीला विमान प्रवास करण्यास बंदी घातली आहे.
हे HDJ प्रकरण चर्चेत आल्यानंतर एव्हिएशन रेग्युलेटर डायरेक्टरेट जनरल ऑफ सिव्हिल एव्हिएशनने (डीजीसीए) विमान कंपनीकडून घटनेचा अहवाल मागवला आहे. DGCA म्हणाले- आम्ही एअरलाइनकडून अहवाल मागवत आहोत आणि निष्काळजीपणा करणाऱ्यांवर कारवाई करू.
आरोपी प्रवाशाला नो-फ्लाय लिस्टमध्ये ठेवण्याची शिफारस
एअर इंडियाने 28 डिसेंबर रोजी दिल्ली पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली आहे. त्यात म्हटले आहे की न्यूयॉर्कमधील जॉन एफ केनेडी आंतरराष्ट्रीय विमानतळावरून विमान दिल्लीला येत होते. या घटनेनंतर, एअर इंडियाने एक अंतर्गत समिती स्थापन केली, ज्याने आरोपी प्रवाशाला नो-फ्लाय लिस्टमध्ये ठेवण्याची शिफारस केली. एअर इंडियाच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, समितीच्या निर्णयानुसार प्रवाशाला एअर इंडियामध्ये ३० दिवस प्रवास करण्यास बंदी घालण्यात आली आहे. दोषी आढळल्यास कारवाई केली जाईल.
इतके नशेत होते की, लघवी करूनही तो काढला नाही
वृत्तानुसार, दुपारच्या जेवणानंतर फ्लाइट मंद प्रकाशात होती. काही लोकांना असे वाटले की, तो व्यक्ती महिलेवर लघुशंका करत आहे. एवढेच नाही तर दुसऱ्या प्रवाशाने त्याला जाण्यास सांगेपर्यंत तो माणूस हल्ला नाही. दुसरीकडे, महिलेने क्रूला सांगितले की तिचे कपडे, शूज आणि बॅग पूर्णपणे लधुशंकेने ओले झाले आहे. त्यानंतर क्रू मेंबरने तिला कपडे आणि चप्पल दिली आणि तिला तिच्या सीटवर परत येण्यास सांगितले. तर, विमान दिल्लीत उतरल्यानंतर आरोपी प्रवाशांवर कोणतीही कारवाई करण्यात आली नाही. तो व्यक्ती तर निघून गेला होता.
महिलेने टाटा समूहाला पत्र लिहिले, त्यानंतर घटना उघडकीस आली
टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार, पीडित महिलेने टाटा समूहाचे चेअरमन एन. चंद्रशेखरन यांना पत्र लिहिल्यानंतर ही घटना उघडकीस आली. महिलेने पत्रात लिहिले की, तिला अस्वच्छ सीटवर बसायचे नव्हते. त्यामुळे तिला दुसरी जागा देण्यात आली. तासाभरानंतर तिला जागेवर जाण्यास सांगण्यात आले. त्याचे आसन चादरीने झाकलेले होते, पण त्यावर लघुशंकेची दुर्गंधी येत होती. या महिलेचा आरोप आहे की, बिझनेस क्लासच्या अनेक जागा रिक्त असतानाही तिला यापूर्वी केबिनची दुसरी सीट देण्यात आली नव्हती. क्रूने तेथे जंतुनाशक फवारणी केली. परंतू महिलेने तीच जागा घेण्यास विरोध केला, त्यानंतर तिला दुसरी जागा देण्यात आली होती.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.