आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराभारतीय कुस्ती महासंघाचे (WFI) अध्यक्ष बृजभूषण यांच्या विरोधात धरणे धरणाऱ्या कुस्तीपटूंनी सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशानंतर मिळालेले पोलिस संरक्षण घेण्यास नकार दिला आहे. जंतरमंतरवरही ते सुरक्षित नसतील तर कुठेही सुरक्षित नसल्याचे खेळाडूंचे म्हणणे आहे. ते या ठिकाणी शांततेते आंदोलन करत आहेत. त्याच्या पाठिंब्यासाठी लोक या ठिकाणी रोज-ये जा करत आहेत. त्यांना कोणतीही अडचण नाही.
दुसरीकडे विद्यार्थ्यांसोबत रविवारी धरणे राहणार आहेत. बजरंग पुनिया यांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून विद्यार्थ्यांचा पाठिंबा मागितला आहे. पुनियाने कुस्तीपटूंसाठी विद्यार्थी असे ट्विट करून लिहिले आहे. यासह त्यांनी सर्व विद्यार्थ्यांना बुधवारी 3 मे रोजी दुपारी 12 वाजता दिल्ली विद्यापीठाच्या (डीयू) नॉर्थ कॅम्पस आर्ट फॅकल्टी गेट क्रमांक 4 वर येण्याचे आवाहन केले. येथून कुस्तीपटू व विद्यार्थी मोर्चा काढणार आहेत. ज्यात प्रमुख पाहुणा म्हणून बजरंग पुनिया असणार आहे.
बृजभूषण म्हणाले - मी पॉलिसी घेऊन आलो तर त्यांना अडचण झाली
बृजभूषण शरण सिंह यांनी मंगळवारी पत्रकारांशी संवाद साधताना सांगितले की, "ज्या अध्यक्षाच्या घरी तुम्ही यायचे, लग्नाचे आमंत्रण द्यायचे, कुटुंबात यायचे, एकत्र राहायचे, एका कुटुंबासारखे." त्यानंतर तुम्ही कोणतीही गोपनीय तक्रार केली नाही. जेव्हा मी पॉलिसी घेऊन येतो तेव्हा तुम्ही सर्व संकटात पडता.
ऑलिम्पिकमध्ये कोण जाणार, कोण जाणार नाही, हे नियम मी बनवत आहे. मग तुम्ही अडचणीत आलात. सामान्य कुटुंबातील मुले कुस्तीमध्ये प्रवेश करतात. कुठेतरी त्यांचे पालक स्वतःच्या गरजा बाजूला सारून बदाम-तुपाची व्यवस्था त्यांच्या मुलांना करतात. त्यांना वाटते की, मुलगा राष्ट्रीय, आंतरराष्ट्रीय स्तरावर खेळेल, अशी त्यांना आशा आहे.
बृजभूणण म्हणाले की, मी तुम्हाला सांगू इच्छितो की, मोदीजी, योगीजी यांचा आज जे कुस्तीपटू विरोध करत आहेत. परंतू याच नेत्यांनी सर्वाधिक सुविधा यांना दिल्या आहेत.
'आंदोलन राजकीय हेतूने प्रेरित आहे'
ते म्हणाले की, सुरुवातीला असे वाटले की ही चळवळ माझ्यापुरती मर्यादित आहे. मलाच काढून टाकायचे आहे. आता हे आंदोलन सुरुवातीपासूनच राजकीय हेतूने प्रेरित असल्याचे दिसते. हरियाणा, राजस्थान, लोकसभा निवडणुका येत आहेत. विभागणी कशी करायची हे विचारपूर्वक केलेले धोरण आहे.
आता त्याचे चित्र अतिशय उघडपणे समोर आले आहे. त्यांच्या व्यासपीठावर ते सर्व घटक आहेत, जे अनेक दिवस मोदी आणि भाजपला विरोध करण्यात सक्रिय आहेत. जर हे खेळाडूंचे धरणे असते तर सर्वोच्च न्यायालयाच्या हस्तक्षेपानंतर हे धरणे उठले असते. ते राजीनाम्यावर ठाम नाहीत.
Copyright © 2023-24 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.