आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा
  • Marathi News
  • National
  • Khushabu Sundar Sexually Abused By Father; BJP Leader | National Commission For Women Member | Khushabu Sundar

खुशबू सुंदर म्हणाल्या- मी जे बोलले त्यात कसली लाज!:वडिलांनी माझे लैंगिक शोषण केले, मी प्रामाणिकपणे जाहीर केले

नवी दिल्ली22 दिवसांपूर्वी
  • कॉपी लिंक
भाजप नेत्या खुशबू सुंदर यांनी वृत्तसंस्थेला आपला आपबीती सांगितली, त्यांनी केलेल्या वक्तव्याचा मला कोणताही पश्चात्ताप नाही, असे त्यांनी सांगितले. - Divya Marathi
भाजप नेत्या खुशबू सुंदर यांनी वृत्तसंस्थेला आपला आपबीती सांगितली, त्यांनी केलेल्या वक्तव्याचा मला कोणताही पश्चात्ताप नाही, असे त्यांनी सांगितले.

भाजप नेत्या आणि राष्ट्रीय महिला आयोगाच्या सदस्य खुशबू सुंदर यांनी सांगितले की, वडिलांनी माझे लैंगिक शोषण केले. मी जे बोलले त्याची मला लाज वाटत नाही. कारण मी प्रामाणिकपणे समोर आले आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, त्यांनी सांगितले की, मी धक्कादायक विधान केलेले नाही. मला वाटते की मी प्रामाणिकपणाने समोर आले आहे. कारण हे माझ्यासोबत घडले आहे आणि मला वाटते की गुन्हेगाराला माझी नव्हे तर त्याची लाज वाटली पाहिजे.

खुशबू म्हणाल्या- खुलासा यासाठी की महिलांनी याबद्दल जाणून घ्यावे

वृत्तसंस्थेला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी वयाच्या आठव्या वर्षी वडिलांकडून लैंगिक शोषण झाल्याचे सांगितले. या खुलाशातून महिलांना त्यांच्यासोबत काय झाले हे जाणून घ्यावे. त्या म्हणाल्या- मला वाटतं की मला हा संदेश द्यायला हवा, कारण तुम्ही कणखर असलं पाहिजे आणि स्वतःवर नियंत्रण ठेवलं पाहिजे. हा शेवट आहे असे कधीही समजू नका.

मला वाटते की महिलांनी याबद्दल बोलले पाहिजे आणि त्यांनी हे सांगितले पाहिजे की, हे माझ्यासोबत घडले आहे. काहीही झाले तरी मी माझा लढा सुरूच ठेवणार आहे.

खुशबू म्हणाल्या की, त्यांना महिलांना एक संदेश द्यायचा आहे की त्यांनी स्वत:ला मजबूत ठेवावे.
खुशबू म्हणाल्या की, त्यांना महिलांना एक संदेश द्यायचा आहे की त्यांनी स्वत:ला मजबूत ठेवावे.

माझी आई एका अत्याचारित विवाहाची बळी ठरली- खुशबू

खुशबू म्हणाल्या होत्या की, माझा विश्वास आहे की, लहान मूल जेव्हा लैंगिक शोषणाला बळी पडते तेव्हा त्याच्या मनावर आयुष्यभर डाग राहतात. मग तो मुलगा असो वा मुलगी. माझी आई अत्याचारित विवाहाला बळी ठरली होती.

'तिचे आयुष्य एका अशा पुरुषासोबत व्यतीत झाले ज्याला कदाचित आपल्या पत्नीला किंवा मुलांना मारणे आणि आपल्या एकुलत्या एक मुलीवर लैंगिक अत्याचार करणे हा आपला जन्मसिद्ध हक्क आहे असे वाटले.'

मी 15 वर्षांची झाल्यावर विरोध करण्याचे धाडस केले- खुशबू

त्यांनी सांगितले की, जेव्हा माझ्यावर पहिल्यांदा लैंगिक अत्याचार झाला तेव्हा मी फक्त 8 वर्षांची होते. मी 15 वर्षांची झाल्यावर मला या गुन्ह्याला विरोध करण्याचे धैर्य मिळाले. एक वेळ अशी आली की मला स्वतःची भूमिका घ्यावी लागली.

खुशबू यांनी बॉलिवूडमधून करिअरची सुरुवात केली, त्यानंतर त्यांनी 2010 मध्ये राजकारणात प्रवेश केला.
खुशबू यांनी बॉलिवूडमधून करिअरची सुरुवात केली, त्यानंतर त्यांनी 2010 मध्ये राजकारणात प्रवेश केला.

खुशबू यांनी 2010 मध्ये केला होता राजकारणात प्रवेश

खुशबू यांनी त्यांच्या करिअरची सुरुवात 'द बर्निंग ट्रेन' या बॉलिवूड चित्रपटातून केली होती, ज्यामध्ये त्या बालकलाकार म्हणून दिसल्या होत्या. कालांतराने त्या साऊथ सिनेसृष्टीतील एक प्रसिद्ध चेहरा बनल्या. मात्र, 2010 मध्ये त्यांनी राजकारणात प्रवेश केला. आधी त्यांनी द्रमुकमध्ये प्रवेश केला. 4 वर्षे पक्षात राहिल्यानंतर त्या भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेसमध्ये सामील झाल्या. 6 वर्षांत पक्ष सोडल्यानंतर त्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला.

त्यांची नुकतीच राष्ट्रीय महिला आयोगाच्या सदस्य म्हणून निवड झाली आहे.

बातम्या आणखी आहेत...