आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराहिमाचलमधील खराब हवामान आणि पर्वतांवरील बर्फवृष्टीमुळे लाहौल-स्पीती आणि ले प्रशासनाने राष्ट्रीय महामार्ग 3 अधिकृतपणे वाहतुकीसाठी बंद केला आहे. लाहौल स्पिती जिल्ह्यातील उंच शिखरांवर गेल्या ३ दिवसांपासून बर्फवृष्टी होत आहे. त्यामुळे आता लाहौल-स्पीती प्रशासनाने हा मार्ग दारचा ते सरचूपर्यंत वाहनांच्या वाहतुकीसाठी बंद करण्याचा निर्णय घेतला आहे.
हा आदेश येत्या 2023 च्या उन्हाळ्यापर्यंत कायम राहणार
या मार्गाबाबत, डीसी लाहौल स्पिती आणि अध्यक्ष जिल्हा आपत्ती व्यवस्थापन समिती सुमित खिमटा यांनी आदेश जारी करून सांगितले की, हिवाळा आणि बर्फवृष्टी यामुळे मनाली लेह राष्ट्रीय महामार्ग-03 दारचा ते सरचूपर्यंत सर्व प्रकारच्या वाहनांसाठी अधिकृतपणे बंद आहे. हे आदेश 2023 च्या उन्हाळ्यापर्यंत लागू राहतील, असे आदेशात स्पष्ट करण्यात आले आहे. आपत्ती व्यवस्थापन कायदा, 2005 च्या कलम 51 च्या तरतुदींनुसार त्यांनी सार्वजनिक हितासाठी हा आदेश जारी केला आहे.
आदेशाचे उल्लंघन केल्यास 1 वर्षाचा कारावास
डीसीने हे देखील स्पष्ट केले आहे की या आदेशांचे उल्लंघन झाल्यास, उल्लंघन करणार्याला एक वर्षांपर्यंत कारावासाची किंवा दंडाची किंवा दोन्ही शिक्षा होऊ शकतात. तसेच कोणत्याही आपत्कालीन परिस्थितीत आणि खोऱ्यातील हवामान, रस्त्यांची स्थिती याबाबत अधिक माहितीसाठी तसेच कोणतीही नैसर्गिक आपत्ती व घटना घडल्यास जिल्हा आपत्ती नियंत्रण कक्षाशी संपर्क साधता येईल, असेही त्यांनी सांगितले. त्यासाठी 94594-61355, 01900202509, 510, 517 आणि टोल फ्री क्रमांक-1077 वर संपर्क साधता येईल.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.