आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड करापावसाळी अधिवेशनाचा आज 15वा दिवस आहे. लोकसभा आणि राज्यसभेचे कामकाज दोन वेळा तहकूब झाल्यानंतर पुन्हा सुरू झाले. सभागृहात ग्लोबल वॉर्मिंग आणि एनर्जी रिसोर्सेस या विषयावरील चर्चेत भाजप खासदार जगदंबिका पाल म्हणाल्या– जगातील ग्लोबल वॉर्मिंगला आपल्यापेक्षा अमेरिका जास्त जबाबदार आहे.
तत्पूर्वी, लोकसभेच्या प्रश्नोत्तराच्या तासात भाजपचे खासदार राजीव प्रताप रुडी यांनी बिहारमधील बनावट दारूमुळे होणाऱ्या मृत्यू आणि बिहारमधील खराब आरोग्य सेवेवर आपल्याच सरकारवर हल्लाबोल केला. औषधांचा तुटवडा आणि डॉक्टरांची कमतरता, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. आरोग्यमंत्री डॉ. मनसुख मांडविया म्हणाले– बिहारला आरोग्य सेवांसाठी शक्य ती सर्व मदत केली जाईल.
सभागृहात खरगे विरुद्ध पीयूष गोयल
मल्लिकार्जुन खरगे : ईडीने मला नॅशनल हेराल्ड प्रकरणात चौकशीसाठी हजर राहण्यास सांगितले आहे. संसदेच्या कामकाजादरम्यान ते मला कसे बोलावू शकतात? मला 12.30 वाजता ईडीसमोर हजर राहण्यास सांगण्यात आले आहे. मला कायद्याचे पालन करायचे आहे, पण सभागृहाच्या कामकाजादरम्यान मला बोलावणे योग्य आहे का?
काल पोलिसांनी सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांच्या घरांना वेढा घातला होता. अशा वातावरणात लोकशाही टिकेल का? संविधानानुसार काम करता येईल का? आम्ही घाबरणार नाही, आम्ही लढू.
पीयूष गोयल : सरकार कोणत्याही एजन्सीच्या कामात हस्तक्षेप करत नाही. काँग्रेसच्या काळात झाले असेल, पण आता कुणी चुकीचे काम केले तर एजन्सी त्यांचे काम करतील.
दोन्ही सभागृहांचे कामकाज तहकूब
संसदेचे 14व्या दिवशीच्या कामकाजादरम्यान काँग्रेसने दोन्ही सभागृहांत सरकारविरोधात गदारोळ केला. त्यामुळे दोन्ही सभागृहांचे कामकाज शुक्रवारपर्यंत तहकूब करण्यात आले. सरकार तपास यंत्रणांचा गैरवापर करत असल्याचा आरोप काँग्रेस नेत्यांनी सभागृहात केला. हे प्रकरण नॅशनल हेराल्ड प्रकरणात ईडीच्या कारवाईशी संबंधित आहे. खरे तर कालच ईडीने नॅशनल हेराल्डप्रकरणी यंग इंडियाचे दिल्लीतील कार्यालय सील केले होते.
परिवहन मंत्र्यांनी कारच्या सुरक्षा निकषांबद्दल सांगितले
लोकसभेच्या स्थगनापूर्वी केंद्रीय परिवहन मंत्री नितीन गडकरी म्हणाले की, रस्ते आणि परिवहन मंत्रालय कारच्या मागील सीटवर एअरबॅग्ज बसवण्याचा प्रयत्न करत आहे, जेणेकरून मागील प्रवाशांचे प्राण वाचू शकतील. यासंदर्भातील प्रस्तावावर विचार सुरू आहे. याबाबत सरकार लवकरच निर्णय घेईल. सध्या, एअरबॅग फक्त कारच्या पुढील सीटसाठी उपलब्ध आहेत.
पावसाळी अधिवेशनात संसदेत निम्मेही कामकाज नाही
संसदेचे पावसाळी अधिवेशन 18 जुलैपासून सुरू झाले. हे 12 ऑगस्टपर्यंत चालणार आहे. संसदेचे कामकाज दिवसात सहा तास चालते. त्यानुसार आजपर्यंतच्या 14 दिवसांत दोन्ही सभागृहात 84-84 तास काम व्हायला हवे होते. पण, लोकसभेत 33.7 तास आणि राज्यसभेत 28.9 तास कामकाज झाले. लोकसभेत प्रश्नोत्तराचा तास फक्त 4.1 तास आणि राज्यसभेत 6 तास चालला. लोकसभेत 14.6 तास आणि राज्यसभेत 11 तास विधिमंडळाचे कामकाज चालले. लोकसभेत 12.7 तास आणि राज्यसभेत 7.2 तास गैर-विधायिक कामकाज चालले. इतर कामकाजासाठी लोकसभेत 2.3 तास आणि राज्यसभेत 4.7 तास लागले.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.