आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराअयोध्येतील राम मंदिराच्या भूमिपूजनानंतर संघप्रमुख मोहन भागवत यांनी संबोधित केले. ते म्हणाले की, एक संकल्प घेतला होता. मला आठवते की तत्कालीन सरसंघचालक बाळासाहेब देवरस यांनी याची आठवण करून दिली होती की हे पाऊल उचलण्यापूर्वी 20-30 वर्षे लागतील. आज आम्हाला या संकल्प मूर्तीचा आनंद मिळत आहे. अनेकांनी बलिदान दिले, जे काही प्रमाणात येथे उपस्थित आहे. काही जण येते येऊ शकले नाहीत. अडवाणीजी आपल्या घरी बसून हा कार्यक्रम पाहात असतील. सर्वात मोठा आनंद म्हणजे भारताला स्वावलंबी बनवण्यासाठी ज्या विश्वास आणि आत्मभावाची आवश्यकता होती, ते अधिष्ठान पूर्ण होत आहे.
1. आणखी काही लोक असते तर चांगले झाले असते
शक्य तितके प्रत्येकाला सोबत घेत पुढे चालण्याची एक पद्धत बनते, त्याची विधी बनत आहे. सर्वांगीण समृद्ध आणि कल्याणकारी अशा भारताची निर्मिती ही आज सुरू होत आहे ज्यांच्या हातात प्रथागत नेतृत्व आहे त्या सर्वांच्या हातातून ते बरे झाले असते. अशोक सिंघल आणि रामचंद्र परमहंस असते तर अधिक बरे झाले असते.
2. सर्वजण रामाचे आणि राम सर्वांचे
सध्या कोरोनाच संसर्ग वाढत आहे, चूक कुठे झाली आणि मार्ग कसा सापडला याबद्दल संपूर्ण जग विचार करीत आहे. आपण दोन मार्ग पाहिले, तिसरा मार्ग कोणता आहे? तिसरा मार्ग आपल्याकडे आहे? आजपर्यंत आपण प्रभू श्रीरामांच्या चारित्र्यावर नजर टाकली तर शौर्य, प्रयत्न आणि शौर्य आपल्यात आहे. आज, या दिवसापासून आम्हाला हा विश्वास आणि प्रेरणा मिळते. याला कोणीही अपवाद नाही, कारण प्रत्येकजण रामाचा आणि राम प्रत्येकाचा आहे.
3. हृदयात राम असणे आवश्यक
आपण सर्वांनी आपल्या मनाची अयोध्या सजविली पाहिजे. ज्या धर्मातील देवता या महान कार्यासाठी भगवान श्री राम मानले जातात, तो सर्वांना जोडणारा आणि सर्वाची प्रगती मिळवण्याचा धर्म आहे. त्याचा झेंडा फडकवून आपण सर्व प्रगती मिळविणारा भारत निर्माण करू. मनाचे मंदिर काय असावे, राम आपल्या अंत: करणातही राहिले पाहिजे. सर्व दोष, विकृती आणि वैरापासून मुक्त व्हायला पाहिजे. जगाची माया कशीही असली तरी सर्व प्रकारे व्यवहार करायला हवे.
मंचावर फक्त 5 लोक
श्रीराम जन्मभूमी संकुलात भूमिपूजनाचा मंच तयार करण्यात आला होता, तेथे फक्त पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत, उत्तर प्रदेशचे राज्यपाल आनंदीबेन पटेल, मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ आणि श्रीराम जन्मभूमी तीर्थ क्षेत्र ट्रस्टचे अध्यक्ष महारम नृत्य गोपाल दास हे पाच लोक उपस्थित होते.
Copyright © 2023-24 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.