आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराराहुल गांधी यांच्या समर्थनार्थ काढण्यात आलेल्या मशाल मोर्चात माजी उपमुख्यमंत्री सचिन पायलट देखील शनिवारी रात्री रस्त्यावर उतरले होते. दरम्यान, या मोर्चात एक धक्कादायक घटना घडता-घडता टळली आहे. या घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला आहे.
त्याचे झाले असे की, राजस्थानचे माजी उपमुख्यमंत्री तथा कॉंग्रेस नेते सचिन पायलट हे मशाल मोर्चात सहभागी झाले होते. तेव्हा प्रत्येकाच्या हाती मशाल होती. दरम्यान, मोर्चातून जात असताना अचानक पायलट यांच्या अंगावर जळती मशाल पडली.
सुदैवाने पायलट या घटनेत बालंबाल बचावले. जळत्या मशालीने पायलट यांच्या अंगाला स्पर्श केला आणि ती मशाल थेट जमीनीवर पडली. या घटनेने काही वेळ मिरवणुकीत गोंधळ उडाला. युवक कॉंग्रेसचे पदाधिकारी तत्काळ पायलट यांची विचारपूस करू लागले.
बऱ्याच दिवसानंतर सहभागी झाले होते मोर्चात
मानहानीच्या प्रकरणात राहुल गांधी यांना दोषी ठरवल्यानंतर त्यांचे लोकसभेचे सदस्यत्व रद्द केल्याच्या निषेधार्थ युवक काँग्रेसने शनिवारी रात्री राजधानीतील अल्बर्ट हॉल येथून मशाल मिरवणूक काढली. या मशाल मिरवणुकीत युवक काँग्रेसच्या नेत्यांसह सचिन पायलटही सहभागी झाले होते. राहुल गांधींच्या समर्थनार्थ जयपूरमध्ये सुरू असलेल्या निदर्शनांमध्ये बऱ्याच दिवसानंतर सचिन पायलट सहभागी झाला आहे.
युवक काँग्रेसच्या राष्ट्रीय अध्यक्षांनी मशाल सोडली मशाल मोर्चात सचिन पायलट हे युवक काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष श्रीनिवास बिवी यांच्या पुढेच चालत होते. दरम्यान, श्रीनिवासच्या हातातून मशाल सटकून ती सचिन पायलट यांच्या डोक्याला लागली. आणि काही समजण्याआधीच सर्वत्र गोंधळ उडाला. त्यामुळे पायलट बालंबाल बचावले. त्यानंतर मशाल मोर्चा काही काळ थांबवण्यात आला. काही वेळाने पुन्हा मोर्चा सुरू करण्यात आला.
पायलटांनी केंद्र सरकारवर साधला निशाणा
सचिन पायलट यांनी राहुल गांधींच्या मुद्द्यावरून केंद्र सरकार आणि भाजपवर जोरदार निशाणा साधला. पायलट म्हणाले- कोर्टाने 30 दिवसांची मुदत दिली होती, अशी कोणती आपत्ती आली की, 24 तासात राहुल गांधींची हकालपट्टी झाली. केंद्राविरोधात पहिल्यांदाच सर्व विरोधी पक्ष एकत्र आले आहेत. केंद्र सरकार आणि भाजपने देशात असे वातावरण निर्माण केले आहे की, लोकांना बोलण्यापासून रोखले जात आहे.
विरोधकांचा आवाज दाबण्याचे काम
पायलट म्हणाले- राहुल गांधींनी संसदेत प्रयत्न केला, पण ज्या पद्धतीने घटना घडली. कनिष्ठ न्यायालयाच्या आदेशानंतर त्यांची संसदेतून हकालपट्टी झाली, त्यानंतर सत्ताधारी पक्षानेच संसद चालू दिली नाही, हे केंद्र सरकारला कोणतेही सत्य ऐकायचे नाही, याचेच द्योतक आहे. सर्व विरोधी पक्ष एकत्र आले असून, सरकार आणि भाजप विरोधकांचा आवाज दाबण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
ईडी विरोधकांवर निशाणा करतेय
सचिन पायलट म्हणाले की, लोकशाहीत प्रत्येकाला आपले मत मांडण्याचा अधिकार आहे. गेल्या काही दिवसांपासून विरोधी पक्षांच्या लोकांना टारगेट केले जात आहे. ईडीने 95 टक्के नेत्यांना नोटीस दिली आहे. किंवा छापे टाकले आहेत, ते सर्व विरोधी पक्षाचे आहेत. देशातील जनता समजून घेत आहे. सत्य जनतेसमोर आणण्यात आम्ही मागे राहणार नाही, पण केंद्र सरकारचा दृष्टिकोन अत्यंत चुकीचा आहे.
लोकशाहीत सरकार आणि विरोधी पक्ष हे दोन्ही महत्त्वाचे अंग असतात. जर तुम्ही ऐकत नसाल, बोलू देऊ नका, संसदेचे कामकाज चालू देऊ नका आणि 45 लाख कोटींचा अर्थसंकल्प कोणत्याही चर्चेशिवाय मंजूर झाला असेल, तर ते लोकशाहीसाठी चांगले लक्षण नाही.
हे ही वाचा
गहलोत राष्ट्रीय अध्यक्ष होणार नाहीत का ?: गहलोत-पायलट गटाच्या भांडणाचा फायदा तिसऱ्यालाच होण्याची शक्यता
राजस्थानात अडीच वर्षांपूर्वी आलेल्या राजकीय संकटाचा दुसरा भाग पुन्हा पाहायला मिळत आहे. यावेळी पात्रे बदलली आहेत. सचिन पायलट यांना मुख्यमंत्री बनवण्याच्या शक्यतेवर अशोक गेहलोत गटातील आमदारांच्या बंडखोर वृत्तीमुळे संकटाची परिस्थिती निर्माण झाली आहे.- येथे वाचा संपूर्ण बातमी
Copyright © 2023-24 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.