आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा
  • Marathi News
  • Delhi Election Results: Full List Of Newly Elected MLAs Of Delhi Assembly

जाणून घ्या, दिल्लीच्या विजयी उमेदवारांची संपूर्ण यादी

7 वर्षांपूर्वी
  • कॉपी लिंक
नवी दिल्ली- आम आदमी पक्षाने दिल्लीच्या विधानसभा निवडणुकीत घवघवीत यश मिळवून दाखवले आहे. 70 जागांच्या सभागृहात तब्बल 67 जागा पटकावून आपले मताधिक्य सिद्ध केले आहे. आपचे विकासपुरी मतदारसंघातील उमेदवार महेंद्र यादव प्रचंड बहुमताने म्हणजेच 77665 मतांच्या फरकाने निवडून आले आहेत. दुसरीकडे भाजपच्या पदरात केवळ तीन जागा पडल्या आहेत. कॉंग्रेस आणि अपक्षांना खातेही उघडता आले नाही.
दिल्लीच्या विजयी उमेदवारांची यादी
मतदारसंघ- नाव
आदर्शनगर- पवनकुमार शर्मा (AAP)
अंबेडकरनगर- अजय दत्त (AAP)
बाबरपूर- गोपाल राय (AAP)
बदरपूर- नारायण दत्त शर्मा (AAP)
बदली- राजेश यादव (AAP)
बल्लिमारन- इम्रान हुसैन (AAP)
बावना-वेद प्रकाश (AAP)
बिजवासन- कर्नल देवेंद्र शेरावत (AAP)
बुरारी- संजिव झा (AAP)
चांदणी चौक- अलका लांबा (AAP)
छतरपूर- करतारसिंग तनवर (AAP)
दिल्ली कॅन्टॉनमेंट- सुरेंदरसिंग (AAP)
देओली- प्रकाश (AAP)
द्वारका- आदर्श शास्त्री (AAP)
गांधीनगर- अनिलकुमार बजाज (AAP)
घोंदा- श्रीदत्त शर्मा (AAP)
गोकलपूर- फतेहसिंग (AAP)
ग्रेटर कैलाश- सौरभ भारद्वाज (AAP)
हरीनगर- जगदिपसिंग (AAP)
जनकपूरी- राजेश ऋषी (AAP)
जनगपूरा- प्रविणकुमार (AAP)
कलकाजी- अवतारसिंग (AAP)
कारावलनगर- कपिल मिश्रा (AAP)
करोलबाग- विशेष रवी (AAP)
कस्तुरबानगर- मदनलाल (AAP)
किरारी- रितूराज गोविंद (AAP)
कोंडली- मनोजकुमार (AAP)
कृष्णानगर- एस. के. बग्गा (AAP)
लक्ष्मीनगर- नितीन त्यागी (AAP)
मादीपूर- गिरीश सोनी (AAP)
मालवियनगर- सोमनाथ भारती (AAP)
मंगोलपूरी- राखी बिर्ला (AAP)
मातिया महल- आसिम अहमद खान (AAP)
मातियाला- गुलाबसिंग (AAP)
मेहरौली- नरेश यादव (AAP)
मॉडेल टाऊन- अखिलेश पती त्रिपाठी (AAP)
मोतीनगर- शिवचरण गोयल (AAP)
मुंडका- सुखविरसिंग (AAP)
मुस्तफाबाद- जगदिश प्रधान (AAP)
नजाफगड- कैलाश गहलोत (AAP)
नागलोज जाट- रघुविंदर शौकिन (AAP)
नेरेला- शरदकुमार (AAP)
नवी दिल्ली- अरविंद केजरीवाल (AAP)
ओखला- अमानतुल्लाह खान (AAP)
पालम- भावना गौर (AAP)
पटेलनगर- हजारीलाल चौहान (AAP)
पतपरगंज- मनिष शिसोदिया (AAP)
आरके पुरम- प्रमिला टोकस (AAP)
राजिवनगर- विजेंदरगर्ग विजय (AAP)
राजौरी गार्डन- जर्नेलसिंग (AAP)
रिथिला- मोहिंदर गोयल (AAP)
रोहिणी- विजेंदरकुमार (BJP)
रोहतासनगर- सरितासिंग (AAP)
सदरबाजार- सोम दत्त (AAP)
संग्रामविहार- दिनेश मोहानिया (AAP)
सलिमपूर- महंमद इशराक (AAP)
सिमापूरी- राजेंद्रपाल गौतम (AAP)
शाहदरा- राम निवास गोयल (AAP)
शकुरबस्ती- सत्येंद्र जैन (AAP)
शालिमारबाग- वंदनाकुमारी (AAP)
सुलतानपुर माजरा- संदिपकुमार (AAP)
टिळकनगर- जर्नेलसिंग (AAP)
तिमारपूर- पंकज पुष्कर (AAP)
त्रिनगर- जितेंद्रसिंग तोमर (AAP)
त्रिलोखपूरी- राजू धिंगन (AAP)
तुघलकाबाद- शाही राम (AAP)
उत्तमनगर- नरेश बालयान (AAP)
विकासपुरी- मोहिंदर यादव (AAP)
विश्वासनगर- ओमप्राकाश शर्मा (BJP)
वझिरापूर- राजेश गुप्ता (AAP)