आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा

CSK vs LSG फँटसी-11 गाइड:राहुल, जडेजा आणि मोईन करू शकतात चमत्कार; ऋतुराज उत्तम फॉर्ममध्ये

2 महिन्यांपूर्वी
  • कॉपी लिंक

दोन दिवसांच्या डबल हेडरनंतर, चेपॉक स्टेडियमवर संध्याकाळी 7:30 वाजता चेन्नई सुपर किंग्ज आणि लखनऊ सुपर जायंट्स दिवसातील एकमेव सामन्यात भिडतील. चेन्नईच्या ऋतुराज गायकवाडने शेवटच्या सामन्यात आपला फॉर्म दाखवला. दुसरीकडे, डेव्हॉन कॉनवे आणि केएल राहुल लखनऊच्या खेळपट्टीवर चमत्कार करू शकतात.

जाणून घ्या, या सामन्यातील फॅन्टसी-11 च्या अव्वल खेळाडूंबद्दल. जे तुम्ही तुमच्या संघात समाविष्ट करून अधिक पैसे कमवू शकता…

विकेटकीपर
लखनऊचा केएल राहुल यष्टिरक्षकासाठी सर्वोत्तम आहे. राहुलला चेन्नईची खेळपट्टी चांगलीच माहिती आहे आणि धावा काढताना दिसतो. गेल्या मोसमात त्याने 15 सामन्यात 616 धावा केल्या होत्या. त्याच्या नावावर 2 शतके आणि 4 अर्धशतकेही आहेत.

फलंदाज
फलंदाजांमध्ये ऋतुराज गायकवाड, बेन स्टोक्स आणि काइल मायर्स यांची निवड करू शकता.

  • स्टोक्स हा उत्तम खेळाडू आहे. फलंदाजीसोबत गोलंदाजी करतो. गेल्या सामन्यात 7 धावांवर बाद झाला होता, पण चेपॉकमध्ये त्याचा विक्रम चांगला आहे.
  • गायकवाड स्फोटक फलंदाजी करत आहेत. गेल्या मोसमात त्याने 14 सामन्यात 126.46 च्या स्ट्राईक रेटने 368 धावा केल्या होत्या. या मोसमातील पहिल्याच सामन्यात त्याने गुजरातविरुद्ध शानदार 92 धावांची खेळी केली होती.
  • मेयर्सने गेल्या सामन्यात चमकदार कामगिरी करत दिल्लीविरुद्ध 38 चेंडूत 73 धावांची स्फोटक खेळी केली. या सामन्यातही तो चमत्कार करू शकतो.

ऑलराउंडर
मार्कस स्टॉइनिस, कृणाल पंड्या, रवींद्र जडेजा आणि मोईन अली यांना अष्टपैलू म्हणून ठेवता येईल.

  • मोईन अनुभवी खेळाडू आहे. चांगला फिरकी खेळतो आणि बर्‍याच दिवसांपासून चेपॉक येथे खेळत आहे. संथ खेळपट्ट्यांवरही धोनी त्याच्याकडे गोलंदाजी सोपवू शकतो.
  • चेन्नईतील खेळपट्टी संथ असेल, स्टॉइनिस वेगात फरक करण्यात माहिर आहे. त्याचा फायदा होईल. वरच्या ऑर्डरवर फलंदाजीलाही येतो.
  • कृणाल हा चांगला अष्टपैलू खेळाडू आहे. चेन्नईच्या खेळपट्टीवर बॅट आणि बॉल दोन्हीने चमत्कार करू शकतो.
  • जडेजासाठी घरच्या मैदानावर खेळणे नेहमीच छान राहिले आहे. चेपॉकची खेळपट्टी त्याला माहीत आहे आणि तो फिरकीने विकेट घेऊ शकतो.

बॉलर
रवी बिश्नोई, दीपक चहर आणि मार्क वुड यांना गोलंदाज म्हणून घेतले जाऊ शकते.

  • वुड अनुभवी गोलंदाज असून गेल्या सामन्यात दिल्लीविरुद्ध 5 विकेट घेत त्याने आधीच स्वत:ला सिद्ध केले आहे.
  • चहर हा चेन्नईचा स्ट्राईक बॉलर आहे. संघाला चांगली सुरुवात करण्यासोबतच तो डेथ ओव्हर्समध्येही शानदार गोलंदाजी करतो. देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये, चहरने 122 सामन्यांमध्ये भारतीय खेळपट्ट्यांवर 7.66 च्या इकॉनॉमीने 137 बळी घेतले आहेत.
  • बिश्नोई एक लेग-स्पिनर आहे आणि 2020 पासून आयपीएल खेळत आहे. त्याने सलग 3 हंगामात 12 पेक्षा जास्त बळी घेतले आहेत आणि IPL मध्ये फक्त 7.53 च्या इकॉनॉमीसह धावा दिल्या आहेत.

कोणाला कर्णधार बनवावे?
कर्णधारपदासाठी मार्कस स्टॉइनिसला घेतले जाऊ शकते. त्याचबरोबर ऋतुराज गायकवाडची उपकर्णधारपदी निवड होऊ शकते.

टीप : अलीकडील रेकॉर्ड आणि संभावनांच्या आधारे माहिती दिली आहे. हे मूल्यांकन सामन्यात योग्य किंवा चुकीचे असू शकते. संघ निवडताना फँटसी लीगशी संबंधित जोखीम लक्षात ठेवा.