आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराइंडियन प्रीमियर लीग-16 मधील 50 वा सामना शनिवारी रात्री अरुण जेटली स्टेडियमवर दिल्ली कॅपिटल्स (DC) आणि रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू (RCB) यांच्यात खेळला गेला. हा सामना दिल्लीने 7 विकेट्सने जिंकला. या सामन्यानंतर भारताचा माजी कर्णधार विराट कोहली आणि सौरव गांगुली हे हस्तांदोलन करताना दिसले. याआधी दोघांमध्ये वाद झाल्याच्या बातम्या आल्या होत्या.
मिचेल मार्शचे लागोपाठ 2 चेंडूत 2 बळी आणि दिनेश कार्तिकच्या झेल ड्रॉपने सामन्यात उत्साह वाढवला, तर मोहम्मद सिराज आणि फिल सॉल्ट यांच्यातील वादाने स्टेडियमला आलेल्या चाहत्यांचे लक्ष वेधून घेतले. तर कोहलीचे होम ग्राऊंड असल्याने कोहली..कोहली च्या जयघोषाने संपूर्ण स्टेडियम दुमदुमले. चला तर जाणून घेऊया, या सामन्यातील टॉप मोमेंट्स आणि त्याचा सामन्यावर होणार परिणाम. विराट कोहली त्याच्या बालपणीचे प्रशिक्षक राजकुमार शर्मा यांना भेटला तेव्हाच्या क्षणापासून सुरुवात करूया..! - तत्पूर्वी सामन्याचा संपूर्ण अहवाल जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा
1. मिचेल मार्शने घेतले 2 चेंडूत 2 बळी
नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेत, फाफ डू प्लेसिस आणि विराट कोहली यांनी बंगळुरूला दमदार सुरुवात करून दिली. दोघांनी 82 धावांची भागीदारी केली, ही भागीदारी मिचेल मार्शने 11व्या षटकात मोडली. त्याने डु प्लेसिसला डीप कव्हर पोझिशनवर उभ्या असलेल्या क्षेत्ररक्षकाकडून झेलबाद केले. मार्शनेही पुढच्याच चेंडूवर ग्लेन मॅक्सवेलचा झेल घेत आरसीबीला मागे ढकलले.
इम्पॅक्ट : 11व्या षटकात डू प्लेसिस आणि मॅक्सवेल यांच्या विकेट्सनंतर बंगळुरूची रनांची गती कमी झाली. टीम एकेकाळी 200 धावांचा टप्पा ओलांडताना दिसली होती, मात्र 181 धावाच करू शकली.
2. खलीलने सहा वेळा बॉल हवेत फेकला पण कॅच घेतला
16व्या षटकात विराट कोहली मुकेश कुमारला बळी पडला. ओव्हरच्या चौथ्या चेंडूवर मुकेशने लेग स्टंपवर फुलर लेन्थ टाकला. कोहली फ्लिक करतो, चेंडू शॉर्ट फाईन लेगवर उभ्या असलेल्या क्षेत्ररक्षक खलील अहमदकडे जातो. खलीलकडे चेंडू वेगाने आला, त्याने एकदा नाही, दोनदा नव्हे तर सहा वेळा झेल टिपला. म्हणजेच बॉल त्याच्या हातात नीट येण्यापूर्वी 6 वेळा सोडला आणि हवेत फिरत राहिला, पण शेवटी त्याने कॅच पूर्ण केला.
इम्पॅक्ट : विराटचा स्ट्राइक रेट 17 ते 20 षटकांमध्ये 200 पेक्षा जास्त आहे. खलीलच्या झेलने 16 व्या षटकातच कोहलीला पॅव्हेलियनमध्ये पाठवले, त्यामुळे संघाला शेवटच्या 4 षटकात 200 धावांचा टप्पा ओलांडता आला नाही.
3. फिल सॉल्टचा अतिशय सोपा कॅच सुटला
दुसऱ्या डावात 182 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना दिल्लीला फिल सॉल्ट आणि डेव्हिड वॉर्नरने दमदार सुरुवात केली. सामन्यात बंगळुरू पिछाडीवर होता, पण सॉल्टने चौथ्या षटकात एक सोपा झेल सोडला. वनिंदू हसरंगाने ओव्हरचा तिसरा चेंडू गुड लेन्थवर गुगली टाकला. चेंडू सॉल्टच्या बॅटच्या आतील कडा घेऊन यष्टिरक्षक दिनेश कार्तिककडे गेला, पण कार्तिकला झेल पूर्ण करता आला नाही.
इम्पॅक्ट : फिल सॉल्ट 17 धावांवर फलंदाजी करत असताना त्याने झेल सोडला. यानंतर त्याने बंगळुरूच्या गोलंदाजांना दुसरी संधी दिली नाही आणि 87 धावांच्या खेळीने संघाला विजय मिळवून दिला.
4. सिराज-सॉल्ट एकमेकांवर भिडले
दुसऱ्या डावात मोहम्मद सिराजने दिल्लीचा फलंदाज फिलिप सॉल्टशी झुंज दिली. पाचव्या षटकातील तिसरा चेंडू, सिराजने बाउन्सर टाकला, त्यावर सॉल्टने एकही शॉट खेळला नाही आणि अंपायरने त्याला वाईड म्हटले. या चेंडूनंतर सिराज सॉल्टशी रागाने बोलताना दिसला. सॉल्टही सिराजशी बोलायला आला, पण नॉन स्ट्रायकरच्या टोकाला उभ्या असलेल्या डेव्हिड वॉर्नरने दोघांच्या मध्ये येऊन सिराजला सॉल्टपासून दूर नेले.
गोलंदाजी करताना सिराज अनेकदा फलंदाजाशी भांडताना दिसला आहे. अनेक वादानंतर त्याने फलंदाजांच्या विकेट्सही घेतल्या, पण दिल्लीविरुद्ध त्याला तसे करता आले नाही. मात्र, सामन्यानंतर सिराज आणि सॉल्ट एकमेकांना मिठी मारताना दिसले.
इम्पॅक्ट : सिराजसोबतच्या वादानंतर सॉल्टने आणखी आक्रमक फलंदाजी करत फक्त 45 चेंडूत 87 धावा केल्या. या खेळीत त्याने 8 चौकार आणि 6 षटकार मारले. या कामगिरीसाठी त्याला प्लेयर ऑफ द मॅचचा पुरस्कार मिळाला.
5. होम ग्राऊंडवर 'कोहली...कोहली...'चा जयघोष
आयपीएलच्या या मोसमात विराट कोहली पहिल्यांदाच सामना खेळण्यासाठी दिल्लीला पोहोचला. दिल्लीचे अरुण जेटली स्टेडियम हे त्याचे होम ग्राउंड देखील आहे, दिल्लीत लहानपणापासूनच तो क्रिकेट खेळला आणि दिल्लीच्या रणजी ट्रॉफी संघात चांगली कामगिरी केल्यानंतर त्याने भारताच्या अंडर-19 आणि वरिष्ठ संघात स्थान मिळवले.
कोहलीला त्याच्या होम ग्राउंडवर अनेक प्रेक्षक पाठिंबा देण्यासाठी आले होते, सामन्यादरम्यान चाहते 'कोहली...कोहली...' असा गजर करताना दिसले. कोहलीनेही आपल्या चाहत्यांना निराश केले नाही आणि 16 षटकांची फलंदाजी केल्यानंतर, बेंगळुरू संघासाठी अर्धशतक केले. सामन्यापूर्वी सराव करताना कोहलीने बालपणीचे प्रशिक्षक राजकुमार शर्मा यांच्या पायाला स्पर्शही केला होता.
6. गांगुली-कोहलीचे हस्तांदोलन
रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरू आणि दिल्ली कॅपिटल्स या स्पर्धेत दुसऱ्यांदा आमनेसामने आले. 15 एप्रिल रोजी बेंगळुरू येथेही दोन्ही संघ आमनेसामने आले, जेव्हा बेंगळुरूने 23 धावांनी सामना जिंकला. त्या सामन्यानंतर काही व्हिडिओ व्हायरल झाले, ज्यात विराट कोहली आणि सौरव गांगुली यांनी एकमेकांकडे दुर्लक्ष केले आणि हस्तांदोलन केले नाही.
मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असे म्हटले जात होते की गांगुली आणि कोहली यांच्यात काही गोष्टींवरून वाद आहेत. त्यामुळे दोघांनी हस्तांदोलन केले नाही, मात्र शनिवारी झालेल्या सामन्यानंतर दोघेही हसत-हात हस्तांदोलन करताना दिसले.
Copyright © 2023-24 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.