MI vs CSK फँटसी-11 गाइड:गायकवाड स्पर्धेतील सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू; तिलक आणि मोईन अली मिळवून देऊ शकतात गुण
IPL मध्ये आज दुहेरी हेडर सामने खेळवले जाणार आहेत. राजस्थान आणि दिल्ली यांच्यातील पहिल्या सामन्यानंतर मुंबई इंडियन्स आणि चेन्नई सुपर किंग्ज यांच्यात दिवसाचा दुसरा सामना होणार आहे. हा सामना मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियमवर संध्याकाळी साडेसात वाजता होणार आहे.
या बातमीत जाणून घ्या, पहिल्या सामन्यातील फँटसी-11 च्या अव्वल खेळाडूंबद्दल. त्यांचे आयपीएल रेकॉर्ड आणि मागील कामगिरी, जे तुम्ही तुमच्या संघात समाविष्ट करून अधिक पैसे कमवू शकता…
विकेटकीपर
विकेटकीपर म्हणून ईशान किशनची निवड करू शकता.
- किशन हा स्फोटक फलंदाज आहे. मोठे फटके खेळण्यास सक्षम आहे. मुंबईच्या गेल्या मोसमात त्याने 14 सामन्यांत 418 धावा केल्या होत्या.
फलंदाज
ऋतुराज गायकवाड, डेव्हॉन कॉनवे, सूर्यकुमार यादव आणि तिलक वर्मा यांना फलंदाजीत घेतले जाऊ शकते.
- गायकवाड पहिल्याच सामन्यापासून फॉर्ममध्ये दिसत आहे. तो सध्या या मोसमातील सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज असून त्याने आतापर्यंत 2 सामन्यांत 149 धावा केल्या आहेत.
- कॉनवे मोसमातील पहिल्या सामन्यात खेळला नाही, परंतु दुसऱ्या सामन्यात त्याने प्रभावी कामगिरी केली. मोठे फटके मारायला आवडतात आणि मुंबईची खेळपट्टी गेमचेंजर ठरू शकते.
- सूर्यकुमार यादव, जगातील नंबर-1 T20 आंतरराष्ट्रीय आणि एक स्फोटक फलंदाज आहे. वेगवान फलंदाजी करताना 30-35 चेंडूत 70-75 धावा करू शकतो.
- तिलकने मोसमातील पहिल्याच सामन्यात 84 धावांची खेळी करून मुंबईच्या मधल्या फळीत स्वत:ला स्थापित केले. मुंबईच्या पिचवर तो स्फोटक फलंदाजी करू शकतो.
ऑलराउंडर
अष्टपैलू खेळाडूमध्ये कॅमेरून ग्रीन, रवींद्र जडेजा आणि मोईन अली यांना घेता येईल.
- पोलार्डच्या जागी ग्रीनला मुंबईने स्थान दिले आहे. ऑस्ट्रेलियन युवा अष्टपैलू खेळाडूला भारतीय खेळपट्टी चांगलीच समजते. फलंदाजीसोबतच ग्रीन स्ट्राईक गोलंदाजही आहेत. पहिला सामना खास नव्हता, पण दुसऱ्या सामन्यात धावा करू शकतो.
- जडेजा महान अष्टपैलू खेळाडू आहे. गरज भासल्यास तो वर येतो आणि फलंदाजी करतो आणि क्षेत्ररक्षणातूनही सामना फिरवण्याची ताकद त्याच्यात आहे.
- मोईन उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये आहे. तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करतो आणि खेळपट्टीचा फायदा कसा घ्यायचा हे त्याला माहीत आहे. गेल्या सामन्यात 4 विकेट्स घेत सामना CSK च्या बाजूने वळवला.
बॉलर
जोफ्रा आर्चर, राजवर्धन हंगरगेकर आणि तुषार देशपांडे यांना गोलंदाजात घेता येईल.
- आर्चर दोन वर्षानंतर आयपीएलमध्ये परतला आहे. जसप्रीत बुमराहच्या अनुपस्थितीत तो मुंबईच्या वेगवान आक्रमणाचे नेतृत्व करू शकतो.
- देशपांडेच्या गोलंदाजीवर धावा होतात, पण गेल्या 2 सामन्यात त्याने 3 बळीही घेतले आहेत. मुंबईतूनच देशांतर्गत क्रिकेट खेळतो आणि इथे प्रभावी ठरू शकतो.
- हंगरगेकरने आयपीएलच्या पदार्पणाच्या सामन्यातच 3 विकेट्स घेत चर्चेचा विषय बनला होता. बुमराहसारखी बॉलिंग अॅक्शन असलेला हंगरेकर बॅटिंगही करतो.
कर्णधार म्हणून कोणाची निवड करावी?
ऋतुराज गायकवाडची कर्णधारपदी निवड होऊ शकते. गेल्या 2 सामन्यात उत्कृष्ट कामगिरी. सूर्यकुमार यादवला उपकर्णधार बनवले जाऊ शकते.
टीप : अलीकडील रेकॉर्ड आणि संभावनांच्या आधारे माहिती दिली आहे. हे मूल्यांकन सामन्यात योग्य किंवा चुकीचे असू शकते. संघ निवडताना फँटसी लीगशी संबंधित जोखीम लक्षात ठेवा.