आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराअहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर गावस्कर-बॉर्डर ट्रॉफी अंतर्गत भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात चौथा कसोटी सामना सुरू आहे. दुसऱ्या दिवसाचे दुसरे सत्र संपल्यानंतर कांगारूंनी 7 गडी गमावून 400+ धावा केल्या आहेत.
अशा स्थितीत कोट्यवधी भारतीयांना या सामन्याच्या निकालाची चिंता लागून राहिली आहे, त्यासोबतच जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत भारताच्या खेळण्यावर चर्चा चाहत्यांच्या मनात रंगू लागल्या आहेत. या विषयावर तज्ज्ञ मंडळीही भाष्य करताना चर्चा करत आहेत. आता WTC फायनलमध्ये भारताचे खेळणे हे सध्याच्या कसोटीच्या पुढील तीन दिवसात टीम रोहित कशी कामगिरी करतो यावर बरेच काही अवलंबून आहे.
भारत आणि श्रीलंकेसाठी पर्याय खुले
एकूणच, मुद्दा असा आहे की ऑस्ट्रेलियाने जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत स्थान निश्चित केले असले तरी, भारत आणि श्रीलंकेसाठी पर्याय खुले आहेत. समजा भारत ऑस्ट्रेलियाकडून सुरू असलेला कसोटी सामना हरला किंवा अनिर्णित राहिला तर आणि जर श्रीलंकेने न्यूझीलंडविरुद्ध चालू असलेली मालिका 2-0 ने जिंकली, तर जून महिन्यात होणारी WTC फायनल ऑस्ट्रेलिया आणि श्रीलंका यांच्यात होईल.
सध्या क्राइस्टचर्चमध्ये न्यूझीलंड आणि श्रीलंका यांच्यातील पहिली कसोटी खेळली जात असून सर्व भारतीय चाहत्यांच्या नजरा अहमदाबादसह क्राइस्टचर्चकडे लागल्या आहेत.
एकूणच याचा परिणाम असा आहे की, जर भारताने सामना अनिर्णित ठेवला तर श्रीलंकेला WTC फायनलमध्ये जाण्यासाठी क्राइस्टचर्चसह पुढील कसोटी सामना जिंकावा लागेल.
श्रीलंका आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळल्या गेलेल्या दोन कसोटी सामन्यांपैकी एकही अनिर्णित राहिला, तर भारत WTC फायनलमध्ये प्रवेश करेल.
भारताला मोठी धावसंख्या उभारण्याचे आव्हान
अशा स्थितीत सध्या सुरू असलेल्या कसोटी सामन्यात भारतीय फलंदाजांवर विजय मिळवण्याऐवजी अनिर्णित सामना डोळ्यासमोर ठेवून फलंदाजी करावी लागणार आहे. असे झाल्यावर केवळ भारतीय फलंदाज जास्तीत जास्त वेळ खेळपट्टीवर टिकू शकतील आणि सामना ऑस्ट्रेलियाच्या बाजूने निकालापासून दूर जाईल.
चांगली गोष्ट म्हणजे अहमदाबादची खेळपट्टी शेवटच्या तीन खेळपट्ट्यांपेक्षा सोपी आहे. पण महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे भारताला पहिल्या डावात मोठी धावसंख्या उभारावी लागणार आहे.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.