आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड कराव्हाइट बॉल क्रिकेटमध्ये सातत्याने खराब फलंदाजीमुळे टीकेचा सामना करत असलेला विकेटकीपर फलंदाज ऋषभ पंत रविवारी पहिल्या वनडे सामन्याच्या काही तास आधी बांगलादेशविरुद्धच्या मालिकेतून बाहेर पडला.
नाणेफेकीच्या काही मिनिटांपूर्वी BCCI ने सोशल मीडियावर पोस्ट केली. वैद्यकीय पथकाच्या सल्ल्याने पंतला बाहेर काढण्यात आले आहे. पंतच्या जागी कोणालाही बदली म्हणून घेण्यात आलेलं नाही. केएल राहुलकडे विकेटकीपरची जबाबदारी देण्यात आली आहे.
या मुद्द्यावर जेव्हा दिव्य मराठीने संघाशी संबंधित सूत्रांशी आणि पंतच्या जवळच्या लोकांशी बोलले तेव्हा एक वेगळीच गोष्ट समोर येत आहे. काय आहे हे संपूर्ण प्रकरण जाणून घेऊया. प्रथम पंतची वनडे कारकीर्द पाहू.
उत्तम टीम कॉम्बिनेशन पंतला बाहेर ठेवले
संघाशी संबंधित एका अधिकाऱ्याने दिव्य मराठीला सांगितले की, संघ व्यवस्थापनाला 6 गोलंदाजांसह मैदानात उतरायचे होते. पंत आणि राहुल दोघेही खेळले असते तर ते शक्य नव्हते.
अशा परिस्थितीत टीम इंडियाच्या प्लेइंग-इलेव्हनमध्ये केवळ 5 गोलंदाजांचा समावेश होऊ शकतो. पंतही अलीकडे खराब फॉर्ममधून जात आहे, त्यामुळे त्याला वगळण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. कसोटी मालिकेसाठी पंत टीम इंडियामध्ये परत येणार आहे.
दुसऱ्या फलंदाजाला बाहेर ठेवणे शक्य नव्हते
श्रेयस अय्यरने न्यूझीलंड दौऱ्यात चमकदार कामगिरी केली आहे. त्यांच्याकडे दुर्लक्ष करता येत नव्हते. पंतला सलामीला आणणेही शक्य नव्हते. शिखर धवन 2023 च्या विश्वचषक योजनेचा भाग आहे, त्यामुळे त्याला जास्तीत जास्त संधी देण्यात येतील. केएल राहुल संघाचा उपकर्णधार असल्यामुळे तो बाद होऊ शकला नाही.
घाईघाईने निर्णय का घेतला गेला?
जर पंतला संघाचे चांगले संयोजन करण्यासाठी वगळण्यात आले असेल, तर हा निर्णय घाईत का घेण्यात आला, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. पंतला संघात स्थान न देण्याचीही शक्यता होती. संघाशी संबंधित सूत्रांनी या प्रश्नाचे कोणतेही थेट उत्तर दिले नाही. विश्वचषकापूर्वी अनेक प्रयोग होतील, असे तो म्हणाला. सर्व प्रयोग पूर्णपणे पूर्वनियोजित असतीलच असे नाही.
पंतची फ्लॉप स्टोरी बराच काळापासून सुरू आहे
दिनेश कार्तिकसह पंतचा T-20 विश्वचषकात टीम इंडियात समावेश करण्यात आला होता. त्याला झिम्बाब्वे आणि इंग्लंडविरुद्धच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये संधी मिळाली. दोन्ही सामन्यात तो विशेष काही करू शकला नाही आणि एकूण 9 धावाच करू शकला. यानंतर पंत न्यूझीलंड दौऱ्यावर 3 टी-20 आणि 3 वनडे सामन्यांच्या मालिकेत संघाचा भाग होता.
टी-20 आणि वनडे सामन्यांच्या चार डावांत त्याला केवळ 42 धावाच जोडता आल्या. त्याचबरोबर त्याने न्यूझीलंडविरुद्धच्या पहिल्या वनडे सामन्यात 15 धावा आणि शेवटच्या सामन्यात 10 धावा केल्या. तर दुसऱ्या सामन्यात त्याला फलंदाजीची संधी मिळाली नाही.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.