आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
डाउनलोड करान्यूझीलंडसोबतच्या मायदेशातील मालिकेदरम्यान फक्त हार्दिक पंड्याच टी-20चा कर्णधार असेल, तर विराट आणि रोहित या संघाचा भाग नसतील. मात्र, न्यूझीलंडविरुद्धच्या 3 वनडे आणि 3 टी-20 सामन्यांच्या मायदेशातील मालिकेसाठी संघ जाहीर करण्यात आलेला नाही.
नवीन निवड समिती या संघाची घोषणा करेल. न्यूझीलंडसोबतच्या पहिल्या 3 वनडे मालिकेला 18 जानेवारीपासून सुरुवात होणार आहे. त्यानंतर 27 जानेवारीपासून टी-20 मालिका खेळवली जाणार आहे.
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, विराट आणि रोहित शर्मा या सीनियर खेळाडूंना टी-20 मालिकेतून विश्रांती दिली जाऊ शकते. एका स्पोर्ट्स वेबसाइटशी बोलताना भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, न्यूझीलंडसोबत घरच्या मालिकेदरम्यान खेळल्या जाणाऱ्या 3 टी-20 सामन्यांसाठी रोहित आणि विराटच्या नावाचा विचार केला जाणार नाही.
त्याचवेळी मोहम्मद शमी, भुवनेश्वर कुमार आणि आर अश्विन सारखे वरिष्ठ खेळाडू टी-20 योजनेतून आधीच बाहेर गेले आहेत.
वनडे विश्वचषक आहे पहिले प्राधान्य
खरंतर यावर्षी वनडे विश्वचषक भारतात ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्येच खेळवला जाणार आहे. BCCI च्या नुकत्याच झालेल्या आढावा बैठकीत वनडे विश्वचषक डोळ्यासमोर ठेवून अनेक महत्त्वाचे निर्णय घेण्यात आले.
वनडे विश्वचषकासाठी 20 खेळाडूंची यादी तयार करण्याचे सांगण्यात आले आणि आगामी सामन्यांमध्ये या 20 खेळाडूंनाच वापरण्याचा निर्णय घेण्यात आला. मात्र, त्या यादीत समाविष्ट 20 खेळाडूंची नावे अद्याप जाहीर झालेली नाहीत.
पण श्रीलंकेविरुद्धच्या वनडे मालिकेसाठी रोहित, विराटसह सर्व खेळाडूंचा यात समावेश असेल, असे मानले जात आहे. याशिवाय कार अपघातात जखमी झालेला पंत, रवींद्र जडेजा आणि जसप्रीत बुमराह तंदुरुस्त असल्यास त्यांचाही समावेश केला जाईल.
त्याचबरोबर आढावा बैठकीत वरिष्ठ खेळाडूंना दुखापतीपासून वाचवण्यासाठी महत्त्वाची पावले उचलणार असल्याचे सांगण्यात आले.
विराट आणि रोहित श्रीलंकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेतूनही बाहेर आहेत
श्रीलंकेविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या 3 टी-20 मालिकेत रोहित आणि विराट कोहलीलाही विश्रांती देण्यात आली आहे. त्याचबरोबर संघाचे नेतृत्व हार्दिक पंड्याकडे आहे, तर उपकर्णधार सूर्यकुमार यादवला करण्यात आले आहे.
तर या मालिकेत शुभमन गिल आणि शिवम मावी आणि राहुल त्रिपाठी यांना संधी देण्यात आली. आतापर्यंत दोन सामने झाले असून भारत आणि श्रीलंकेने 1-1 सामने जिंकले आहेत. आणि आता शेवटचा सामना राजकोटमध्ये होणार आहे. या सामन्याच्या आधारे मालिकेचा निर्णय होईल.
द्रविडनेही टी-20 साठी युवा खेळाडूंना महत्त्व देण्याबाबत बोलले आहे
टीम इंडियाचे प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांनीही गुरुवारी पुण्यात खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या टी-20 सामन्यानंतर प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना केवळ तरुण खेळाडूंना टी-20मध्ये संधी दिली जाईल, असे संकेत दिले आहेत. 2024 मध्ये होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकात टीम इंडिया तरुणांची असेल.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.