आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा
  • Marathi News
  • Sports
  • Commonwealth Games 2022 Updates; Mirabai Chanu Wins Gold Medal In WeightLifting

कॉमनवेल्थ गेम्सचा दुसरा दिवस:भारताला पहिले सुवर्ण, वेटलिफ्टिंगमध्ये मीराबाई चानू 49 किलो गटात ठरली चॅम्पियन

6 महिन्यांपूर्वी
  • कॉपी लिंक

कॉमनवेल्थ 2022 मध्ये भारताने पहिले सुवर्ण पदक जिंकले आहे. भारताची स्टार वेटलिफ्टर मीराबाई चानू ने 49 किलो गटात शेवटच्या प्रयत्नात तब्बल 113 किलो वजन उचलत सुवर्णपदकावर आपले नाव कोरले.

एकूण 202 किलो वजन उचलले

चानूने पहिल्या प्रयत्नात 84 किलो वजन उचलले. दुसर्‍या प्रयत्नात 88 किलो वजन उचलत तिने आपल्याच सर्वोत्तम कामगिरीशी बरोबरी केली. तिसऱ्या प्रयत्नात चानूने 90 किलो वजन उचलण्याचा प्रयत्न केला. पण, यश मिळालं नाही. शेवटच्या क्लिन अँड जर्क फेरीमध्ये चानूने पहिल्याच प्रयत्नात 109 किलो वजन उचलले. नंतरच्या प्रयत्नात 113 किलो वजन उचलले. तिसऱ्या प्रयत्नात चानूने 114 किलो वजन उचलण्याचा प्रयत्न केला. पण, तिला यश मिळाले नाही. अशा पद्धतीने सर्व प्रयत्नांत चानूने एकूण 202 किलो वजन उचलले.

पदकांचे खाते उघडले

कॉमनवेल्थ गेम्स 2022 मध्ये भारताचे पदक खाते उघडले आहे. वेटलिफ्टर संकेत सरगरने शनिवारी पुरुषांच्या 55 ​​किलो वजनी गटात देशासाठी रौप्य पदक जिंकले. मलेशियाच्या मोहम्मद अनिदने सुवर्णपदक पटकावले. त्याचवेळी गुरुराजा पुजारीने पुरुषांच्या 61 किलोग्रॅम गटात कांस्यपदक जिंकले. मलेशियाच्या अजनील मोहम्मदने सुवर्ण आणि पापुआ न्यू गिनीच्या मोरिया बारूने रौप्यपदक जिंकले.

संकेतने स्नॅचच्या पहिल्याच प्रयत्नात 107 किलो वजन उचलले. त्याने दुसऱ्या प्रयत्नात 111 किलो आणि तिसऱ्या प्रयत्नात 113 किलो वजन उचलले. क्लीन अँड जर्कच्या पहिल्याच प्रयत्नात संकेतने १३५ किलो वजन उचलले. पण, त्याचा दुसरा आणि तिसरा प्रयत्न फसला. त्याने 248 किलो वजनासह दुसरे स्थान पटकावले. मलेशियाच्या वेटलिफ्टरने एकूण 249 किलो वजन उचलले आणि संकेतला फक्त 1 किलोच्या फरकाने मागे टाकले.

दुसरीकडे, गुरुराजाने स्नॅचमध्ये सर्वाधिक 118 किलो आणि क्लीन अँड जर्कमध्ये 151 किलो वजन उचलले. अशाप्रकारे त्याने एकूण 269 किलो वजन उचलून कांस्यपदक पटकावले.

संकेत (सर्वात डावीकडे) प्लास्टर करून पदक समारंभाला यावे लागले.
संकेत (सर्वात डावीकडे) प्लास्टर करून पदक समारंभाला यावे लागले.

टेबल टेनिस: भारताने गयानाचा 3-0 असा पराभव केला
टेबल टेनिसच्या महिला संघाच्या गट-2 मध्ये भारतीय संघाने गयानावर 3-0 असा सहज विजय नोंदवला. पहिल्या दिवशीही भारताने सहज विजयाची नोंद केली होती.

पहिला सामना : श्रीजा अकुला आणि रीत टेनिसन यांनी नताली कमिंग्ज आणि चेल्सीचा 11-5, 11-7, 11-9 असा पराभव केला. महिला एकेरीच्या आणखी एका सामन्यात, रीत टेनिसन ई चेल्सीविरुद्ध 2-0 ने आघाडीवर आहे.

दुसरा सामना : स्टार पॅडलर मनिका बत्राने टी थॉमसचा 11-1, 11-3, 11-3 असा पराभव केला. यासह टीम इंडियाने 2-0 अशी आघाडी घेतली आहे.

तिसरा सामना : दुसऱ्या एकेरीत रीत टेनिसनने ई चेल्सीचा 11-7, 14-12 आणि 13-11 असा पराभव केला.

बॅडमिंटन: लक्ष्य सेन विजयी, भारतीय संघ 2-0 ने आघाडीवर
बॅडमिंटनमधील मिश्र सांघिक स्पर्धेच्या गटात भारताने श्रीलंकेवर 2-0 अशी आघाडी घेतली आहे. पहिला दुहेरी सामना सात्विक साईराज रँकी रेड्डी आणि अश्विनी पोनप्पा या भारतीय जोडीने सचिन दास आणि थिलिनी हेंडाहेवा यांच्यावर २१-१४, २१-९ असा विजय मिळवला. पुरुष एकेरीत लक्ष्य सेनने निलुका करुणारत्नेचा २१-१८, २१-५ असा पराभव केला. आता महिला एकेरीत अक्षरी कश्यपने विद्रा सुहासानीचा २१-३, २१-९ असा पराभव केला.

लॉन बॉल: भारत-माल्टा सामना टाय
लॉन बॉलच्या सांघिक स्पर्धेत भारत आणि माल्टा यांच्यात सामना 16-16 असा बरोबरीत सुटला. तानिया चौधरीला महिला एकेरीत पराभव पत्करावा लागला आहे. तिला लॉरा डॅनियल्सने 21-10 ने पराभूत केले.

आज इतर खेळांच्या तुलनेत भारताचे सामने

बॅडमिंटन

मिश्र सांघिक गट

अ गट: भारत विरुद्ध श्रीलंका - दुपारी 1:30 नंतर.

भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया - रात्री 11.30 वा.

स्क्वॅश: पुरुष एकेरी फेरी-32

रमित टंडन - संध्याकाळी 5 वाजल्यापासून.

सौरव घोषाल - संध्याकाळी 6.15 पासून.

महिला एकेरी फेरी 32:

एसएस कुरुविला - संध्याकाळी 5:45 पासून.

जोश्ना चिनप्पा - संध्याकाळी 5:45 पासून.

टेबल टेनिस

महिला गट 2: भारत विरुद्ध गयाना - दुपारी 2 नंतर.

पुरुष गट 3: भारत विरुद्ध उत्तर आयर्लंड - दुपारी 4:30 नंतर.

सायकलिंग

महिला स्प्रिंट पात्रता: मयुरी लूटे(महा), त्रियशा पॉल (दुपारी 02:30 ते संध्याकाळी 6:15 पर्यंत)

महिलांची 3000 मीटर वैयक्तिक पर्स्युट पात्रता: मीनाक्षी (सकाळी 2:30 ते संध्याकाळी 6:15 पर्यंत)

पुरुषांची केरिन पहिली फेरी: असो अल्बेन (8:30 - रात्री 11:30)

लॉन बॉल

पुरुषांची तिहेरी: भारत वि माल्टा (1:00 PM - 6:15 PM)

महिला एकेरी: तानिया चौधरी विरुद्ध लॉरा डॅनियल्स (वेल्स): (1:00 PM - 6:15 PM)

पुरुषांची जोडी: भारत विरुद्ध कुक आयलंड्स (रविवारी दुपारी 7:30 ते दुपारी 12:45)

महिला फोर: भारत विरुद्ध कॅनडा (रविवारी रात्री 7:30 ते 12:45 वाजता)

महिला हॉकी: भारत विरुद्ध वेल्स: रात्री 11:30 पासून.

बॉक्सिंग:

हुसामुद्दीन मोहम्मद: संध्याकाळी 5 वाजता (फेरी-32 सामना)

लोव्हलिना बोर्गोहेन: 12 तास (फेरी-16)

संजीत - दुपारी 1:15 (फेरी-16)

वेटलिफ्टिंग:

पुरुष 55 किलो: संकेत सरगर (महा)(दुपारी 1:30)

पुरुष 61 किलो: गुरुराजा (4:15 PM)

महिला 49 किलो: मीराबाई चानू (रात्री 8)

महिला 55 किलो: एस बिंद्याराणी देवी (रविवारी सकाळी 12:30)

पोहणे

पुरुषांची 200 मी फ्रीस्टाइल

हीट 3: कुशाग्र रावत - दुपारी 3:06.

ऍथलेटिक्स:

नितेंद्र सिंग रावत: मॅन मॅरेथॉन फायनल: दुपारी 1 पासून.

कलात्मक जिम्नॅस्टिक्स

महिला संघ अंतिम आणि वैयक्तिक पात्रता: रुतुजा नटराज, प्रतिष्ठा सामंत आणि प्रणती नाईक - रात्री 9 वा.

पहिल्या दिवशी भारताची चांगली सुरुवात

22 व्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेच्या पहिल्या दिवशी भारतीय खेळाडूंनी चांगली सुरुवात केली. बॉक्सिंगमध्ये भारतीय बॉक्सर शिव थापाने आपल्या पाकिस्तानी प्रतिस्पर्ध्याचा पराभव केला. बॅडमिंटनच्या मिश्र सांघिक स्पर्धेतही भारताने पाकिस्तानचा पराभव केला. महिला हॉकीमध्ये भारताने पहिल्या सामन्यात घानाचा 5-0 अशा मोठ्या फरकाने पराभव केला.

राष्ट्रकुल स्पर्धेतील पहिले सुवर्णपदक इंग्लंडला मिळाले. ऑलिम्पिक चॅम्पियन ॲलेक्स यीने ट्रायथलॉनमध्ये पहिले सुवर्णपदक जिंकले.

भारताने 5-0 ने विजय मिळवला

टोकियो ऑलिम्पिकमध्ये चौथ्या स्थानावर राहिलेल्या भारतीय महिला हॉकी संघाने घानाचे आव्हान एकतर्फी मोडून काढले. भारताकडून गुरजीत कौरने सर्वाधिक दोन गोल केले. नेहा, संगीता व सलीमा टेटे यांनी 1-1 गोल केला.

बॅडमिंटन मिश्र सांघिक स्पर्धेत सुरुवातीचे सर्व सामने जिंकले

बॅडमिंटन मिश्र सांघिक स्पर्धेत भारताने पाकिस्तानला नवशिक्यासारखे धूळ चारली. भारतीय खेळाडूंनी मिश्र दुहेरीत प्रथम सरळ गेम जिंकले, त्यानंतर पुरुष एकेरी आणि दुहेरी आणि महिला एकेरी आणि दुहेरीमध्ये.

जलतरणपटू श्रीहरी अंतिम फेरीत

भारतीय जलतरणपटू श्रीहरी 100 मीटर बॅकस्ट्रोक जलतरण स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत पोहोचला आहे. दुसऱ्या उपांत्य फेरीत श्रीहरीने 54.55 सेकंदाची वेळ नोंदवत चौथे स्थान पटकावले. एकूण उपांत्य फेरीत सातवे स्थान मिळवून ते अंतिम फेरीसाठी पात्र ठरले.

बातम्या आणखी आहेत...