आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत

डाउनलोड करा
  • Marathi News
  • Sports
  • Commonwealth Games Day 10: Race For Medals Today, 7 Already Decided, Only Battle For Gold; Claimed In 16 Matches

कॉमनवेल्थ गेम्सचा 10 वा दिवस:बॉक्सिंगमध्ये भारताला तिसरे सुवर्ण, वर्ल्ड चॅम्पियन निखत जरीनने सुवर्ण जिंकले

6 महिन्यांपूर्वी
  • कॉपी लिंक

बर्मिंगहॅम येथे 22व्या राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेच्या 10 व्या दिवसाचे सामने सुरू आहेत. बॉक्सिंगमध्ये भारताने तीन सुवर्णपदके जिंकली आहेत. भारताच्या निखत जरीनने 50 किलो वजनी गटात नॉर्दर्न आयलंडच्या कार्ली मॅकनॉलचा 5-0 असा पराभव करून सुवर्णपदक जिंकले. भारताची स्टार बॉक्सर आणि सध्याची विश्वविजेता निखतने उपांत्य फेरीच्या सामन्यात इंग्लंडची बॉक्सर सवाना अल्फियाचा 5-0 असा पराभव केला होता. राष्ट्रकुलमधील निखतचे हे पहिले सुवर्णपदक आहे.

नीतू घंघास (48 किलो) आणि अमित पंघाल (51 किलो) यांनी आपापल्या वजन गटात सुवर्णपदक जिंकले. त्याचबरोबर पुरुषांच्या तिहेरी उडी स्पर्धेत भारताला सुवर्ण आणि रौप्य अशी दोन्ही पदके मिळाली आहेत. भारताच्या अल्डोस पॉलने 17.03 मीटर उडी मारून सुवर्णपदक जिंकले. भारताच्या अब्दुल्ला अबुबकरने 17.02 मीटरच्या उडीसह रौप्यपदक जिंकले.

संदीपने 10,000 मीटर रेस वॉकमध्ये कांस्यपदक जिंकले
संदीपने पुरुषांच्या 10,000 मीटर रेस वॉकमध्ये कांस्यपदक जिंकले. त्याने आपली शर्यत 38 मिनिटे 42 मिनिटे 33 सेकंदात पूर्ण केली. कॅनडाच्या इव्हान्सने सुवर्णपदक जिंकले.

भालाफेक : भारताला कांस्यपदक मिळाले
अन्नू राणीने महिलांच्या भालाफेकमध्ये कांस्यपदक जिंकले. तिचा सर्वोत्तम प्रयत्न ६० मीटर होता. त्याचवेळी ऑस्ट्रेलियाच्या केल्सीने ६४ मीटर भालाफेक करून सुवर्णपदक पटकावले.

नीतू आणि अमित यांनी इंग्लंडच्या बॉक्सर्सना चीतपट केले

अंतिम फेरीत नितुने इंग्लंडच्या डेमी जेडचा 5-0 असा पराभव केला. अमितने इंग्लंडच्या मॅकडोनाल्डचा 5-0 असा पराभव केला. आणखी दोन भारतीय बॉक्सर निखत झरीन (५० किलोग्रॅम) आणि सागर अहलावत (९२ किलो) हेही सुवर्णपदकासाठी खेळणार आहेत. निखतची अंतिम लढत संध्याकाळी 7 वाजता आणि सागरची लढत मध्यरात्री 1:15 वाजता सुरू होईल.

चालू मोसमात भारताकडे 17 सुवर्ण झाले आहेत. एकूण पदकांची संख्या 48 वर गेली आहे. भारताच्या वाट्याला 12 रौप्य आणि 19 कांस्यपदकही आले आहेत.

महिला हॉकी : भारतीय संघाने रोमहर्षक सामना जिंकला
भारतीय महिला हॉकी संघाने कांस्यपदक पटकावले आहे. त्यांनी कट्टर लढतीत पेनल्टी शूटआऊटमध्ये न्यूझीलंडचा 2-1 असा पराभव केला. या खेळांमधील महिला हॉकीमध्ये भारताचे हे पहिले कांस्यपदक आहे. आतापर्यंत संघाने फक्त एक सुवर्ण (2002) आणि एक रौप्य (2006) जिंकले आहे. सामना 1-1 असा बरोबरीत सुटला.

बॅडमिंटन: सिंधूने उपांत्य फेरीत 2-0 असा विजय मिळवला
पीव्ही सिंधूने तिचे पहिले बॅडमिंटन पदक निश्चित केले आहे. तिने उपांत्य फेरीत सिंगापूरच्या जिया मिन यूचा २१-१९, २१-१७ असा पराभव केला.

पंघाल, झरीन आणि सागरवर भारतीयांची नजर

देशाला बॉक्सर अमित पंघाल, निखत झरीन, सागर, टेबल टेनिसमधील शरत-साथियान आणि महिला क्रिकेट संघाकडून सुवर्णपदकांची अपेक्षा असेल.

खालील खेळांमधून आहे सुवर्णपदकाची आशा

दुपारी 3:00 वाजता

महिला बॉक्सिंग: 48 किग्रॅ

अंतिम खेळाडू: नीतू विरुद्ध डेमी जेड

दुपारी 3-13 बॉक्सिंग: पुरुष 51 किग्रॅ

अंतिम खेळाडू: अमित पंघल विरुद्ध किरन मॅकडोनाल्ड

संध्याकाळी 7:00,

महिला बॉक्सिंग: 50 किलो

अंतिम खेळाडू: निखत जरीन विरुद्ध कार्ली मॅकनॉल

संध्याकाळी 6:15 वाजता

टेबल टेनिस: पुरुष

दुहेरी अंतिम

खेळाडू: शरथ साथियान विरुद्ध पॉल लियाम

रात्री 9:30 महिला क्रिकेट:

अंतिम खेळाडू: भारत वि.

ऑस्ट्रेलिया

दुपारी 12:15,

टेबल टेनिस: मिश्र दुहेरी

खेळाडू : शरथ - श्रीजा वि

.कधी: दुपारी 1:15 वाजता

बॉक्सिंग : पुरुष 92 + किग्रॅ

अंतिम खेळाडू: सागर विरुद्ध स्वादिष्ट ओरी

आता पदकतालिकेवर एक नजर टाका...

खेळांमधील भारताचे प्रमुख सामने (7 ऑगस्ट)

दुपारी 1:30 वाजता

महिला हॉकी : कांस्यपदक सामना (भारत विरुद्ध न्यूझीलंड)

दुपारी 3 वाजता

बॉक्सिंग : 45Kg पेक्षा जास्त - 48Kg (किमान वजन) फायनल (नीतू विरुद्ध जेड रेस्टन)

दुपारी 3:15 वाजता

बॉक्सिंग : 48Kg पेक्षा जास्त 5kg (किमान वजन) फायनल (अमित पंघाल वि.

दुपारी 1:30 वाजता

बॅडमिंटन : महिला एकेरी उपांत्य फेरी (पीव्ही सिंधू वि जिया मिन इओ)

दुपारी 2:45 वाजता

ऍथलेटिक्स आणि पॅरा ऍथलेटिक्स : पुरुषांची तिहेरी उडी

दुपारी 3:35 वाजता

टेबल टेनिस आणि पॅरा टेबल

टेनिस : महिला एकेरी अंतिम फेरी (श्रीजा अकुला वि यांगझी लिऊ)

दुपारी 3:50 वाजता

एथलेटिक्स आणि पॅरा एथलेटिक्स : पुरुषांची 10 हजार रेस वॉक फायनल (भारताकडून अमित आणि

संदीप कुमार)

संध्याकाळी 4:05 वाजता

ऍथलेटिक्स आणि पाटा ऍथलेटिक्स : महिला भालाफेक अंतिम (भारतासाठी अनु राणी आणि शिल्पा राणी)

संध्याकाळी 5:24 वाजता

ऍथलेटिक्स आणि पाटा ऍथलेटिक्स, : महिलांची 4*100 मीटर रिले फायनल (भारत सहभागी होईल)

संध्याकाळी 5:35 वाजता

किरन मॅकडोनाल्ड टेबल टेनिस आणि पॅरा टेबल टेनिस : पुरुष दुहेरी अंतिम फेरी (भारत विरुद्ध इंग्लंड)

रात्री 9:50 वाजता

टेबल टेनिस आणि पॅरा टेबल टेनिस ; पुरुष एकेरी उपांत्य फेरी (शरथ कमल विरुद्ध पॉल फायनल (प्रवीण चित्रवाल) ड्रिंकहल)

रात्री 9:50 वाजता

टेबल टेनिस आणि पॅरा टेबल टेनिस: पुरुष एकेरी उपांत्य फेरी (साथियां गणेशकरन वि लियाम पिचफोर्ड)

रात्री 12:10 वाजता

ऍथलेटिक्स आणि पॅरा ऍथलेटिक्स : पुरुष भालाफेक अंतिम

(डीपी मनू)

रात्री 1 वाजता

ऍथलेटिक्स आणि पॅरा ऍथलेटिक्स : 4x400 मी टाइल्स

अंतिम (भारत भाग घेईल)

बातम्या आणखी आहेत...